ವಿಜ್ಞಾನದ ಪವಾಡದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಬಂಧ – ಲಾಭ – ನಷ್ಟ.

0
about science

ವಿಜ್ಞಾನದ ಪವಾಡದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಬಂಧ – ಲಾಭ – ನಷ್ಟ (Science magic Essay in Kannada ).

ಪರಿವಿಡಿ

ವಿಜ್ಞಾನ ಪವಾಡ ಅಥವಾ ವಿಜ್ಞಾನ ವರ ಅಥವಾ ಶಾಪ, ಲೇಖನ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ, ಲಾಭ ನಷ್ಟ, ವಿಜ್ಞಾನದ ಏರುತ್ತಿರುವ ಹಂತ, ಘೋಷಣೆ, ಕವಿತೆ ಕುರಿತು ಪ್ರಬಂಧ. Wonder Of Science  in Kannada ) [Nibandh, Labh, Hani]. 

ವಿಜ್ಞಾನದ ಅದ್ಭುತಗಳ ಕುರಿತು ಪ್ರಬಂಧ.

ಇಂದಿನ ಯುಗವು ವಿಜ್ಞಾನದ ಯುಗ ಎಂದು ಹೇಳಿದರೆ ಅದು ತಪ್ಪಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ನಾವು ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಯುಗದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತೇವೆ. ವಿಜ್ಞಾನವು ಮನುಷ್ಯರಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಆರಾಮವನ್ನು ನೀಡಿದೆ, ಇದು ನಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ತುಂಬಾ ಸುಲಭಗೊಳಿಸಿದೆ. ವಿಜ್ಞಾನದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಅಂತಹ ಅದ್ಭುತಗಳನ್ನು ನಾವು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ, ಅದನ್ನು ಮೊದಲು ಊಹಿಸಲಾಗಲಿಲ್ಲ.

ವಿಜ್ಞಾನ ಎಂದರೇನು.

ವಿಜ್ಞಾನದ ಅದ್ಭುತಗಳನ್ನು ನಾವು ಪ್ರತಿದಿನ ನಮ್ಮ ಸುತ್ತಲೂ ನೋಡುತ್ತೇವೆ. ವಿಜ್ಞಾನವಿಲ್ಲದ ನಮ್ಮ ಆಧುನಿಕ ಜೀವನವನ್ನು ನಾವು ಊಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ವಿಜ್ಞಾನವು ವಿಶ್ವದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲೂ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದೆ. ವಿಜ್ಞಾನದ ಉಡುಗೊರೆಯನ್ನು ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ.

ನಾವು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಎದ್ದ ಕೂಡಲೇ ದೇಶ ಮತ್ತು ವಿದೇಶಗಳ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪತ್ರಿಕೆಯ ಮೂಲಕ ಪಡೆಯುತ್ತೇವೆ, ಅದು ವಿಜ್ಞಾನದ ಫಲಿತಾಂಶವಾಗಿದೆ.

ಟಿವಿ, ಫ್ರಿಡ್ಜ್, ಫ್ಯಾನ್, ಎಸಿ, ಮೈಕ್ರೊವೇವ್, ಗ್ಯಾಸ್ ಮುಂತಾದ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ವಿಜ್ಞಾನವು ನಮಗೆ ನೀಡಿದೆ, ಅವುಗಳಿಲ್ಲದೆ, ಈಗ ಯಾವುದೇ ಮನುಷ್ಯರು ಬದುಕಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.
ವಿಜ್ಞಾನದ ಮೂಲಕ, ನಾವು ಈಗ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಬೇಗ ಒಂದು ಸ್ಥಳದಿಂದ ಮತ್ತೊಂದು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ತಲುಪುತ್ತೇವೆ.
ವಿಜ್ಞಾನದಿಂದಾಗಿ, ಮಾನವರು ದೊಡ್ಡ ರೋಗಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ.

ದೇಶದಲ್ಲಿ ಚಾಲ್ತಿಯಲ್ಲಿರುವ ಮೂಡ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ವಿಜ್ಞಾನ ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿದೆ. ಇಂದು, ಮನುಷ್ಯನು ಕೇಳಿದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನಂಬುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನೋಡಿದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಅವನು ನಂಬುತ್ತಾನೆ. ವಿಜ್ಞಾನದ ಮೂಲಕ, ನಾವು ಏನನ್ನೂ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅದರ ಕೆಳಭಾಗಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ.

ವಿವಿಧ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ವಿಜ್ಞಾನದ ಹಂತಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು.

ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಯಾವುದೂ ವಿಜ್ಞಾನದಿಂದ ಅಸ್ಪೃಶ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ. ಔಷಧಿ, ಮನರಂಜನೆ, ದಟ್ಟಣೆ, ಸ್ಥಳ, ದೈನಂದಿನ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ವಿಜ್ಞಾನವು ಎಲ್ಲೆಡೆ ಅದ್ಭುತಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದೆ.

ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ

ವಿಜ್ಞಾನವು ಮಾನವನ ಸಂಕಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದೆ. ವಿಜ್ಞಾನವು ಕುರುಡರಿಗೆ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು, ಕಿವುಡರಿಗೆ ಕಿವಿಗಳನ್ನು, ಕೈಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಕಾಲುಗಳನ್ನು ಲುಲೆಗೆ ನೀಡಿತು. ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಜೀವನಕ್ಕೆ ವಿಜ್ಞಾನ ಹೊಸ ನಿರ್ದೇಶನ ನೀಡಿದೆ. ಹೃದಯ ಕಸಿ, ಮೂತ್ರಪಿಂಡ ಬದಲಾವಣೆ, ಎಕ್ಸರೆ, ವೆಂಟಿಲೇಟರ್ ಔಷಧ ವಿಜ್ಞಾನಕ್ಕೆ ಜೀವ ತುಂಬಿದಂತಿದೆ. ವಿಜ್ಞಾನವು ಅಂತಹ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಕೆಲವೇ ಕ್ಷಣಗಳಲ್ಲಿ ಗುಣವಾಗುತ್ತವೆ.

ಸಂಚಾರ ವಿಜ್ಞಾನವು ಅದ್ಭುತ ಯಂತ್ರಗಳನ್ನು ರಚಿಸಿದೆ, ಅದರ ಮೂಲಕ ನಾವು ಮಾನವರು ರಾಜ ಜೀವನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೇವೆ. ವಾಹನ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ವಿಜ್ಞಾನ ಎಲ್ಲಿಗೆ ತಲುಪಿದೆ? ವಿಜ್ಞಾನವು ದೂರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದೆ. ವಿಜ್ಞಾನವು ಒಂದು ಕಾರಿನಿಂದ ಬಸ್‌ಗೆ, ಇತರ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಬೆಳೆದಿದೆ. ಮಾನವರ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಅವಶ್ಯಕತೆಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ವಾಹನಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ನಾವು ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಾವಿರಾರು ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ದೂರವನ್ನು ಕ್ರಮಿಸುತ್ತೇವೆ. ವಿಮಾನದ ಮೂಲಕ, ನಾವು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಉಪಾಹಾರ, ದುಬೈನಲ್ಲಿ ಭೋಜನ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಭೋಜನ ಮಾಡಬಹುದು. ಇಂದು, ಒಂದರಿಂದ ಒಂದು ಬೈಕುಗಳು, ಸ್ಕೂಟರ್‌ಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಬಂದಿವೆ.

ವಿದ್ಯುತ್

ಆಧುನಿಕ ವಿಜ್ಞಾನದ ಮೊದಲ ಆವಿಷ್ಕಾರವೆಂದು ವಿದ್ಯುತ್ ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದು ನಮ್ಮ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಬೆಳಕನ್ನು ಹರಡಿತು. ವಿಜ್ಞಾನವು ನಮ್ಮನ್ನು ಕತ್ತಲೆಯಿಂದ ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸಿ ಬೆಳಕಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಿತು. ಟಿವಿ, ಪ್ಲೇಯರ್, ರೇಡಿಯೋ, ಫ್ಯಾನ್, ಕೂಲರ್ ಎಲ್ಲವೂ ವಿದ್ಯುತ್‌ನಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತದೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಬಹಳಷ್ಟು ಅಡಿಗೆ ವಸ್ತುಗಳು ಸಹ ಬಂದಿವೆ, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಮಹಿಳೆಯರು ತಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮುಗಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಸಂವಹನ

ಫೋನ್, ಮೊಬೈಲ್, ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ನಂತಹ ಯಾವುದೇ ಉಡುಗೊರೆಯನ್ನು ಹೋಲುತ್ತದೆ. ವಿಜ್ಞಾನವು ಮೊದಲ ಫೋನ್ ತಯಾರು   ಮಾಡಿದೆ, ಈ ವೈರ್ಡ್ ಫೋನ್ ಒಂದು ಮನೆಯನ್ನು ಮತ್ತೊಂದು ಮನೆಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದೆ. ಈಗ ಮೊಬೈಲ್‌ನ ಯುಗ, ಅದರೊಂದಿಗೆ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಇನ್ನೊಬ್ಬರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮೊಬೈಲ್ ವೈರ್‌ಲೆಸ್ ಸಾಧನವು ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಎಲ್ಲಿ ಬೇಕಾದರೂ ಹೋಗಬಹುದು. ಈ ವಿದ್ಯುತ್ ಚಾಲಿತ ಸಾಧನಗಳು ನಮ್ಮನ್ನು ವಿಶ್ವದ ಯಾವುದೇ ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು. ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ, ನಾವು ಯಾರೊಂದಿಗೂ, ಎಲ್ಲಿ ಬೇಕಾದರೂ ಕುಳಿತು ಮಾತನಾಡಬಹುದು.

ಮನರಂಜನೆ

ವಿಜ್ಞಾನವು ಟಿವಿ, ವಿಡಿಯೋ ಗೇಮ್‌ಗಳು, ಆಟದ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿತು. ಟಿವಿ ಇಲ್ಲದೆ, ಯಾವುದೇ ಮನೆಯನ್ನು ಈಗ ಮನೆಯೆಂದು ಕರೆಯಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಅದು ನಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಟಿವಿ ನಮ್ಮ ದೊಡ್ಡ ಮನರಂಜನೆಯ ಮೂಲವಾಗಿದೆ, ಸುದ್ದಿ, ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು, ದೇಶ ಮತ್ತು ವಿದೇಶಗಳ ಹಾಡುಗಳನ್ನು ಕೇಳಬಹುದು. ಟಿವಿಯ ಮೂಲಕ ನಾವು ಲೈವ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಸಹ ಆನಂದಿಸಬಹುದು, ಅದು ಗಣರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ, ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ದಿನಾಚರಣೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಅಥವಾ ಭಾರತ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪಂದ್ಯಗಳಾಗಿರಬಹುದು, ಅಂತಹ ಎಲ್ಲಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ನಾವು ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಆನಂದಿಸಬಹುದು.

ಶಿಕ್ಷಣ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ

ವಿಜ್ಞಾನವೂ ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕೆ ಹೊಸ ನಿರ್ದೇಶನ ನೀಡಿದೆ. ಮುದ್ರಣ ಮಾಧ್ಯಮವು ಈಗ ತುಂಬಾ ಸುಲಭವಾಗಿದೆ, ಅದು ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸಾವಿರಾರು ಪುಟಗಳನ್ನು ಮುದ್ರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ನಾವು ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಗೆ ಸುಲಭವಾದ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೇವೆ. ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ವರ್ಗವು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಜ್ಞಾನದ ಉತ್ಪನ್ನವಾಗಿದೆ.

ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ಕೃಷಿ ವಿಜ್ಞಾನವು ಇಂದು ಕೃಷಿ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ತಂದಿದೆ. ವಿಜ್ಞಾನವು ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಯಂತ್ರಗಳನ್ನು ರಚಿಸಿತು, ಇದು ದೊಡ್ಡ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳಾದ ಉಕ್ಕಿನ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ನಾವು ಬಳಸುವ ಪ್ರತಿಯೊಂದಕ್ಕೂ ಸಾವಿರಾರು ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳಿವೆ, ಇದರಿಂದ ನಾವು ಅವುಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಪಡೆಯಬಹುದು. ವಿಜ್ಞಾನವು ಆಧುನಿಕ ಕೃಷಿಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿತು. ಹೊಸ ರಸಗೊಬ್ಬರಗಳು ಮತ್ತು ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಕೃಷಿ ಸುಲಭವಾಗಿದೆ. ಹೈಟೆಕ್ ಯುಗದಲ್ಲಿ ರೈತನಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಪರಮಾಣು ಬಾಂಬುಗಳು, ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳು – ಪರಮಾಣು ಶಕ್ತಿಯು ವಿಜ್ಞಾನದ ಮತ್ತೊಂದು ಅದ್ಭುತ ಪವಾಡವಾಗಿದೆ. ಪರಮಾಣು ಮತ್ತು ಹೈಡ್ರೋಜನ್ ಬಾಂಬುಗಳನ್ನು ಪರಮಾಣು ಶಕ್ತಿಯಿಂದ ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ವಿಜ್ಞಾನದ ಸಹಾಯದಿಂದ ನಮ್ಮ ದೇಶಕ್ಕೆ ಹೊಸ ಆಯುಧಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು.

ಇಂದು, ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ವಿಜ್ಞಾನದ ಸಹಾಯದಿಂದ ಮನುಷ್ಯ ಇಡೀ ಜಾಗವನ್ನು ತಲುಪಿದ್ದಾನೆ. ಮನುಷ್ಯನು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆ ಮೂಲಕ ಚಂದ್ರನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮನೆಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಕನಸು ಕಾಣಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾನೆ. ವಿಜ್ಞಾನದ ಸಹಾಯದಿಂದ, ಮಾನವರು ಸಹ ಹೊಸ ಮನೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದರು, ಇವುಗಳನ್ನು ಇಂದು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅವರ ಸಹಾಯದಿಂದ, ಹವಾಮಾನದ ಸ್ಥಿತಿಯೂ ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ, ಇದು ಮುಂಬರುವ ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿಕೋಪದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಸುಳಿವು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ವಿಜ್ಞಾನದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು. science benefits.

ವಿಜ್ಞಾನವು ಮನುಷ್ಯನಿಗೆ ಹೊಸ ಜೀವನ ವಿಧಾನವನ್ನು ನೀಡಿದೆ. ಅದರಿಂದ ಅಸಂಖ್ಯಾತ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ. ಯಾರಾದರೂ ಮನುಷ್ಯರಾಗಬಹುದು, ಆದರೆ ವಿಜ್ಞಾನದ ಬಳಕೆಯಿಲ್ಲದೆ, ಅವನು ತನ್ನ ಜೀವನವನ್ನು ಊಹಿಸಿಕೊಳ್ಳಲೂ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಪ್ರತಿ ಕ್ಷಣದ ಪ್ರತಿ ಕ್ಷಣವೂ ನಮ್ಮ ಸುತ್ತ ವಿಜ್ಞಾನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೇವೆ.

ವಿಜ್ಞಾನ ಶಾಪ / ನಷ್ಟ.

ಎಲ್ಲಿ ಲಾಭವೋ ಅಲ್ಲಿ ನಷ್ಟವಿದೆ. ವಿಜ್ಞಾನವು ಕೆಲವು ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಶಾಪವೆಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ. ಇದು ಮನುಷ್ಯರನ್ನು ಸೋಮಾರಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದೆ. ಈಗ ನಾವು ದುರ್ಬಲಗೊಂಡಂತೆ ನಮ್ಮ ಕೈಗಳನ್ನು ಚಲಿಸದೆ ಯಂತ್ರದೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇವೆ. ವಿಜ್ಞಾನವು ರೋಬಾಟ್ ಅನ್ನು ಸಹ ನಿರ್ಮಿಸಿದೆ, ಅದು ಮನುಷ್ಯನಂತೆ ಕಾಣುವ ಯಂತ್ರವಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅದು ತನ್ನ ಆಜ್ಞೆಯಂತೆ ಏನು ಬೇಕಾದರೂ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮನುಷ್ಯ ವಿಜ್ಞಾನದ ಮೇಲೆ ಎಷ್ಟು ಅವಲಂಬಿತನಾಗಿರುತ್ತಾನೆಂದರೆ ಅದು ಇಲ್ಲದೆ ನಡೆಯಲು ಇಷ್ಟಪಡುವುದಿಲ್ಲ.

ವಿಜ್ಞಾನವು ಪರಮಾಣು ಬಾಂಬುಗಳು, ದೊಡ್ಡ ಫಿರಂಗಿಗಳು, ಬಂದೂಕುಗಳು, ವಿಷ ಅನಿಲ, ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಿದೆ, ಅದು ಮಾನವ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಾಗಿ ಅಲ್ಲ, ಹಾನಿಗಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪರಮಾಣು ಬಾಂಬ್ ಇದು ಜಪಾನ್‌ನ ಹಿರೋಷಿಮಾ, ನಾಗಾಸಾಕಿಯನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡಿದೆ, ಅವರ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಪಾವತಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಇದರ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಇಂದಿಗೂ ಕಾಣಬಹುದು. ಭೋಪಾಲ್ ಅನಿಲ ದುರಂತವು ವಿಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿನ ತಪ್ಪಿನ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ವಿಷಕಾರಿ ಅನಿಲವು ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರನ್ನು ಕೊಂದಿತು.

ಹೆಚ್ಚಿನ ವೇಗದ ವಾಹನಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ, ಅದರ ಮೇಲೆ ಮಾನವರು ತಾಳ್ಮೆಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ವೇಗವಾಗಿ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಓಡಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅಪಘಾತಗಳಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ.

ನಾವು ವಿಮಾನದಲ್ಲಿ ವಿದೇಶಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ಸಣ್ಣ ತಾಂತ್ರಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದಾಗಿ, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನೂರಾರು ಜನರನ್ನು ಬಲಿತಗೆದು ಕೊಳ್ಳುತೇವೆ. ಮೊಬೈಲ್, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಹೊರಗಿನ ಪ್ರಪಂಚದೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದೆ, ಆದರೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಜನರ ನಡುವೆ ಅಂತರವನ್ನು ತರುತ್ತಿದೆ. ಮಕ್ಕಳು ಎಲ್ಲರೂ ಮೊಬೈಲ್ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಬದುಕಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಮಕ್ಕಳು ಆಟವಾಡಲು ಹೊರಗೆ ಹೋಗುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಮೊಬೈಲ್ ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್‌ಗಳನ್ನು ಆಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ.

ವಿಜ್ಞಾನವು ನಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಪರಿಸರವನ್ನು ಕಲುಷಿತಗೊಳಿಸಿದೆ. ದೊಡ್ಡ ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳ ಉದ್ಯಮದಿಂದ ಹೊಗೆ ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಹೊರಬರುತ್ತದೆ, ಇದು ಮಾಲಿನ್ಯ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ತಾಪಮಾನದಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಶಬ್ದ ಮಾಲಿನ್ಯ, ನೀರಿನ ಮಾಲಿನ್ಯ, ಭೂ ಮಾಲಿನ್ಯ ಕೂಡ ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ವಿಜ್ಞಾನವು ತಯಾರಿಸಿದ ವಸ್ತುಗಳ ಬಳಕೆಯಿಂದಾಗಿ, ಮಾನವರು ಒಳಗಿನಿಂದ ದುರ್ಬಲರಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಹೃದಯಾಘಾತ, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ.

ನಾವು ಇಂದು ವಿಜ್ಞಾನವಿಲ್ಲದೆ ಬದುಕಬಹುದೇ?

ನೀವೇ ಒಂದು ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ನೋಡಿ, ನಾವು ಇಂದು ವಿಜ್ಞಾನವಿಲ್ಲದೆ ಬದುಕಬಹುದೇ? ‘ಇಲ್ಲ’ ಎಂಬ ಉತ್ತರ ಇರುತ್ತದೆ. ಇದು ಕೂಡ ನಿಜ, ಏಕೆಂದರೆ ಇಂದು ವಿಜ್ಞಾನದಿಂದಾಗಿ ನಮ್ಮ ಜೀವನವು ತುಂಬಾ ಸುಲಭವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇಂದು ನಾವು ವಿಜ್ಞಾನದಿಂದ ಸುತ್ತುವರೆದಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಬಯಸಿದರೂ ವಿಜ್ಞಾನದಿಂದ ದೂರ ಸರಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ನಾವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರೂ ವಿಜ್ಞಾನವು ನಮ್ಮನ್ನು ಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ವಿಜ್ಞಾನವು ಒಂದು ದಿನ ಇಡೀ ಜಗತ್ತನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ, ಆದರೆ ಅದರ ಬಳಕೆ ನಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ವಿಜ್ಞಾನವನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಸರಿಯಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಯಾರಿಗೂ ಹಾನಿ ಮಾಡುವ ಹೊಸ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳನ್ನು ಆವಿಷ್ಕರಿಸದಿದ್ದರೆ ಒಳ್ಳೆಯದು.

ವಿಜ್ಞಾನದ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತ ಮನುಷ್ಯ, ಮತ್ತು ಅವನು ಅದನ್ನು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ. ಮಾನವಕುಲದ ಹಿತದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಅದನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸುವುದು ಎಂಬುದು ಮನುಷ್ಯರ ಕೈಯಲ್ಲಿದೆ. ನಾವು ವಿಜ್ಞಾನವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಬಾರದು, ಆದರೆ ವಿಜ್ಞಾನವು ಮನುಷ್ಯರನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರಬೇಕು. ಮಾನವರು ಇಲ್ಲದೆ ವಿಜ್ಞಾನವು ದುರ್ಬಲವಾಗಿದೆ. ವಿಜ್ಞಾನದ ಬಳಕೆಯು ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ, ಜಗತ್ತು ಬೆಂಕಿಯ ಮೇಲೆ ಕುಳಿತಂತೆ, ಚಿತಾಭಸ್ಮ ರಾಶಿಯು ರೂಪುಗೊಂಡಾಗ, ಅದು ತಿಳಿಯುವುದಿಲ್ಲ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here