ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಎಂದರೇನು?

0
mobile operating systems

ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಎಂದರೇನು?Mobile Operating System in Kannada.

ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಎಂದರೇನು, ಹೆಸರು, ಪಟ್ಟಿ, ಉದಾಹರಣೆ, ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು, ಪ್ರಕಾರ, ಕಾರ್ಯ.

ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ನಾವು ಯಾವುದೇ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಫೋನ್ ಪಡೆಯಲು ಹೋದಾಗ ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿದಾಗ, ಮೊದಲು ನಾವು ಯಾವ ಫೋನ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಫೋನ್ ಯಾವುದು ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ನಾವು ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್‌ಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರೆ, ಇದು ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಮಾರಾಟವಾದ ಮತ್ತು ಬಳಸಿದ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಆಧಾರಿತ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ಆಗಿದೆ. ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಅದರಲ್ಲಿ ಬಳಸದಿದ್ದರೆ, ಅದು ಕಸದ ತೊಟ್ಟಿಯನ್ನು ಹೋಲುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರೆ ಅದು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಮಾರಾಟವಾಗುವ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಆಗುತ್ತದೆ. ಇಂದಿನ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ, ಈ ಮಹತ್ವದ ವಿಷಯದ ಕುರಿತು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡಲಿದ್ದೇವೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ, ನಾವು ಅದರ ವಿಭಿನ್ನ ಪ್ರಕಾರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರವಾದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತೇವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಲೇಖನವನ್ನು ಕೊನೆಯವರೆಗೂ ಓದಿ.

ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಎಂದರೇನು. 

ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ನಾವು ನಮ್ಮದೇ ಆದ ಮೇಲೆ ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದಾದ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಬಲ್ಲ ಯಾವುದೇ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಸಾಧನ, ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅಂದರೆ ಅದರ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಅದರೊಳಗೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸ್ನೇಹಿತರಂತೆಯೇ, ಆಪಲ್ ಫೋನ್‌ಗಳು ಐಒಎಸ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಮತ್ತು ವಿಂಡೋ ಫೋನ್ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ನ ವಿಂಡೋ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಆಧಾರಿತ ಫೋನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ, ಅದರ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಆಗಿದೆ.

ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸದಿದ್ದರೆ, ಫೋನ್ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯೋಜನವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅದರ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳಿಂದ ಹಿಡಿದು ಅದರ ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕತೆಯವರೆಗೆ ಎಲ್ಲವೂ ಅದರ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ. ಯಾವುದೇ ಮೊಬೈಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ಗಿಂತ ಮೇಲಿರುವ ಯಾವುದೇ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ನಾವು ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ಬೇರೂರಿರುವ ಮೊಬೈಲ್ ಸಾಧನದೊಳಗೆ ನೀವು ಬಯಸುವ ಯಾವುದೇ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಸುಲಭವಾಗಿ ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಹುದು, ಆದರೆ ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ, ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್ ಬಹಳಷ್ಟು ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ನೀವು ಫೋನ್ ಸಹ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಹೋಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಮತ್ತೆ ಬಳಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ರೂಟ್ ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ನಾವು ಸ್ನೇಹಿತರು ನಿಮಗೆ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ.

ಮೊಬೈಲ್ ಮತ್ತು ಡೆಸ್ಕ್‌ಟಾಪ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ವ್ಯತ್ಯಾಸ. 

ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಮೊಬೈಲ್ ಸಾಧನಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲು ಅಥವಾ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಡೆಸ್ಕ್‌ಟಾಪ್ ಅಥವಾ ಪಿಸಿ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಫೋನ್ ಅಥವಾ ಗ್ಯಾಜೆಟ್‌ನಂತಹ ಇತರ ಮೊಬೈಲ್ ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಅಥವಾ ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಪಿಸಿ ಅಥವಾ ಡೆಸ್ಕ್‌ಟಾಪ್‌ನ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಆಗಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಇದರ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಸ್ನೇಹಿತರ ಮೊಬೈಲ್‌ನ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಮತ್ತು ಪಿಸಿ ಅಥವಾ ಡೆಸ್ಕ್‌ಟಾಪ್‌ನ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಒಂದೇ ರೀತಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಂನ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ, ಡೆಸ್ಕ್‌ಟಾಪ್ ಅಥವಾ ಪಿಸಿ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಂನ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿರುವ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ಅಥವಾ ಮೊಬೈಲ್‌ಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಯಾವುದೇ ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಂನಲ್ಲಿ, ನೀವು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅಥವಾ ಪಿಸಿ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ನಿಂದ ಇನ್ನೂ ಕೆಲವು ವಿಶೇಷ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ, ಮತ್ತು ಪಿಸಿಯ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಂನಲ್ಲಿ ನಾವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳದಿರುವ ಕೊರತೆ.

ಆಪರೇಟಿಂಗ್  ಸಿಸ್ಟಮ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು (Features)

ಪಿಸಿ ಅಥವಾ ಡೆಸ್ಕ್‌ಟಾಪ್‌ನ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಂನಲ್ಲಿ ನೀವು ಕಾಣದ ಕೆಲವು ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ಗಳ ಕೆಲವು ಉತ್ತಮ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ನಿಮಗೆ ಹೇಳೋಣ ಮತ್ತು ಇದು ಪಿಸಿಯ ಐಒಎಸ್ ಮತ್ತು ಮೊಬೈಲ್‌ನ ಐಒಎಸ್ನಲ್ಲಿ ನಾವು ನೋಡುವ ವಿಶೇಷ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಾಗಿದೆ ಗೆಟ್ಸ್.

Inbuilt Modem
SIM Management
Touchscreen
Cellular
Bluetooth
Wi-Fi
GPS – Global Positioning System
NFC – Near Field Communication
Infrared Blaster
Camera
Voice Recorder
Speech Recognition
Face Recognition
Fingerprint Sensor

ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಹೆಸರು ಮತ್ತು ಪ್ರಕಾರ. (Name, Types, List).

ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳಿಗೆ ವಿಭಿನ್ನ ಹೆಸರುಗಳಿವೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ. ಆದರೆ ಸ್ನೇಹಿತರು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್, ಐಒಎಸ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಮತ್ತು ವಿಂಡೋ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ಮತ್ತು ಬಳಸಿದ ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಆಗಿದೆ. ಆದರೆ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಈ ಎಲ್ಲದರ ಹೊರತಾಗಿ, ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ಗಳಿವೆ, ಇವುಗಳನ್ನು ಬಹುಶಃ ಕೆಲವೇ ಜನರು ತಿಳಿದಿದ್ದಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ನಾವು ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಹೆಸರಿಸುತ್ತೇವೆ, ಕೆಳಗಿನ ವಿವರಗಳನ್ನು ವಿವರವಾಗಿ ಓದಿ.

Android OS :

ನಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿರುವಂತೆ, ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬಳಸುವುದು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಓಎಸ್. ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಗೂಗಲ್‌ನ ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಗೂಗಲ್ 2008 ರಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಅಂದಿನಿಂದ, ಸ್ನೇಹಿತರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಆಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೊಬೈಲ್ ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸುವ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಆಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ.

iOS :

ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ನಂತರ ಸ್ನೇಹಿತರು ಹೆಚ್ಚು ಬಳಸುವ ಐಒಎಸ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಆಪಲ್ ಕಂಪನಿಯು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಐಫೋನ್, ಐಪ್ಯಾಡ್, ಪಿಸಿಯಂತಹ ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ.

Windows OS :

ಗೆಳೆಯರೇ, ವಿಂಡೋಸ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಂ ಬಗ್ಗೆ ಅಂತಹ ವ್ಯಕ್ತಿ ಯಾರು, ಅದು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿಳಿದಿಲ್ಲದಿರಬಹುದು, ವಿಂಡೋಸ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಡೆಸ್ಕ್ಟಾಪ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿನ ಏಕ-ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಆಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತರೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿರುವ ಬಿಲ್ ಗೇಟ್ಸ್ ಕಂಪನಿಯ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದೆ. ಸ್ನೇಹಿತರು ವಿಂಡೋಸ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಕೇಬಲ್ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಲ್ಲಿಯೇ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಮೊಬೈಲ್‌ನ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಆಗಿ ತನ್ನ mark ಾಪು ಮೂಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವಿಫಲವಾಗಿದೆ.

Chrome OS :

ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಈ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಗೂಗಲ್ ಮೂಲಕವೂ ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಇದು ವೆಬ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಇದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ Chrome ಬ್ರೌಸರ್‌ನ ಬಳಕೆದಾರ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ ಅನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ನೀವು Google ನ Chromebook ನಲ್ಲಿ ನೋಡಬಹುದು.

Web OS :

ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಈ ಉತ್ತಮ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಪಾಮ್‌ಕಂಪನಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಎಚ್‌ಪಿ ಕಂಪನಿಯು ಅದನ್ನು ಖರೀದಿಸಿತು ಮತ್ತು ನಂತರ ಎಲ್ಜಿ ಕಂಪನಿಯು ಅದನ್ನು ತನ್ನ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಟಿವಿ ಮತ್ತು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಟಿವಿಗೆ ಖರೀದಿಸಿದೆ.

BlackBerry :

ಈ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ರಿಸರ್ಚ್ ಇನ್ ಮೋಷನ್ ಕಂಪನಿಯು ವಿತರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‌ಬೆರಿ ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಕಾಣಬಹುದು.

Ali OS :

ಈ ಉನ್ನತ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಚೀನಾದ ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ಕಂಪನಿ ಅಲಿಬಾಬಾ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದೆ.

Fuchsia :

ಇದನ್ನು ಗೂಗಲ್ ಕಂಪನಿಯು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಆಗಿದ್ದು ಅಚ್ಚರಿಯ ಉತ್ಪನ್ನವಾಗಿದೆ. ಈ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಸರ್ಪ್ರೈಸ್ ಪ್ರೊಡಕ್ಟ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದನ್ನು ಅಧಿಕೃತ ಉಡಾವಣೆಯಿಲ್ಲದೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಜನರು ಪೋಸ್ಟ್ ಮೂಲಕ ತಿಳಿದುಕೊಂಡರು, ಆದರೆ ಇದು ಪ್ರಸ್ತುತ ಅದರ ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದಲ್ಲಿದೆ.

Kai OS :

ಈ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ನ ಮೂಲ ಸೆಲ್ಕಾನ್ಗಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು “ಕೈ” ಕಂಪನಿಯು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಆಗಿದೆ.

ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಂಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ವಿವರವಾದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಈ ಲೇಖನದ ಮೂಲಕ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡಿರಬೇಕು. ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಇಲ್ಲದೆ, ಯಾವುದೇ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಸಾಧನವು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅದರ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ಅದರ ಉತ್ತಮ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಸಹ ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಾಧನದ ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕತೆಯು ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ.

 

 

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here