ಸ್ವಾವಲಂಬನೆಯ ಮಹತ್ವ.

0
The importance of self-reliance.

ಸ್ವಾವಲಂಬನೆಯ ಮಹತ್ವ.

ಸ್ವಾವಲಂಬನೆ ಎಂದರೆ ಸ್ವಂತ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸ್ವತಹ ತಾನೇ ಮಾಡುವುದು, ಯಾವುದಕ್ಕೂ ಯಾರನ್ನೂ ಅವಲಂಬಿಸದೇ ಮಾಡುವ ಕೆಲಸ. ಸ್ವಾವಲಂಬಿಯಾಗಿರುವುದು ಮನುಷ್ಯನಲ್ಲಿ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಪ್ರಪಂಚದ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ನಿಲ್ಲುತ್ತಾನೆ.

ಮಾತಿನಂತೆ, ನೀವು ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿರುವಿರಿ, ನೀವು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿ ಹೋಗುತ್ತೀರಿ. ನಾವು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಬಂದಾಗ ಮತ್ತು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿ ಹೋದಾಗ, ಈ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಏಕೆ ಅವಲಂಬಿಸಿರುತೇವೆ. ನೀವು ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಯಾರೊಂದಿಗೂ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಬಾರದು ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳುವ ಅರ್ಥವಲ್ಲ. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಒಟ್ಟಾಗಿ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬದುಕಬೇಕು, ಆದರೆ ಯಾರ ಮೇಲೂ ಹೊರೆಯಾಗಬಾರದು.

ಸ್ವಾವಲಂಬನೆ ಇಂದು ಹಣದೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದುವ ಗುಣವಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಮಾತು ಪ್ರಚಾರದಲಿದೆ, ಆದರೆ ನಿಜ ಸಂಗತಿ, ಅದು ಗುಣ ಹಣಕ್ಕಾಗಿ ಯಾರನ್ನೂ ಅವಲಂಬಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಇದನ್ನು ದೊಡ್ಡ ಸ್ವ-ಸಹಾಯ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬಾಲ್ಯದಿಂದಲೂ, ನಾವು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಕಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಇತರರ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ಹೆತ್ತವರು ನಮಗೆ ಉತ್ತಮ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಇದರಿಂದ ನಾವು ಬೆಳೆದು ನಮ್ಮ ಕಾಲುಗಳ ಮೇಲೆ ನಿಲ್ಲಬಹುದು, ಜೊತೆಗೆ ಇಡೀ ಕುಟುಂಬದ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ನಾವು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳಾಗಿರಬೇಕು, ನಾವು ಯಾರನ್ನೂ ಅವಲಂಬಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ದೇವರು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದ್ದಾನೆ. ನಮಗೆ ಕೈ, ಕಾಲು, ಮೆದುಳು, ಹೃದಯ ಮತ್ತು ದೇಹದ ಅನೇಕ ಭಾಗಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು, ಅದು ಅವರ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿದೆ. ನಮ್ಮ ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ನಾವು ಯಾರನ್ನೂ ಅವಲಂಬಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ನಾವು ಮೊದಲು ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಸ್ವಾವಲಂಬಿಯಾಗುತ್ತೇವೆ, ನಂತರ ಇತರರ ಮೇಲೆ ಆಳ್ವಿಕೆ ನಡೆಸುತ್ತೇವೆ.

ಸ್ವಾವಲಂಬಿಯಾಗುವುದು ಹೇಗೆ

ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳಾಗಲು ಯಾವುದೇ ತಂತ್ರವಿಲ್ಲ, ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ, ಅದರ ಸಹಾಯದಿಂದ ಜಗತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸ್ವಾವಲಂಬಿ (ಸ್ವಾವಲಂಬಿ) ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತದೆ. ಸ್ವಾವಲಂಬಿಯಾಗಲು, ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಇಡೀ ಸಮಾಜ ಮತ್ತು ದೇಶದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಹೆಸರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನಿಮ್ಮದೇ ಆದ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು.

ಸ್ವಾವಲಂಬಿಯಾಗಿರುವುದು ನೀವು ಹಣ ಹೊಂದಿದವರು ಎಂದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ, ಸ್ವಾವಲಂಬನೆ ಎಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ನೀವು ಸ್ವಂತವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದೀರಿ, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಕಾರ ಬದುಕುತ್ತೀರಿ. ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳಾಗಲು, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತರಾಗಬೇಕೇ ಹೊರತು ಬೇರೆಯವರ ಮೇಲೆ ಅಲ್ಲ.

ಸ್ವಾವಲಂಬಿಯಾಗಿರುವುದರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ಆತ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ – ಆತ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸವು ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹಲವು ಬಾರಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರಪಂಚದ ಮುಂದೆ ನಿಲ್ಲುವ ಧೈರ್ಯ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ, ಮನಸ್ಸು ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ನೋಡಿ ಭಯಭೀತರಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಆಳವಾದ ನಂಬಿಕೆಯ ಸಹಾಯದಿಂದ ನಾವು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ದ್ರಢವಾಗಿ ಎದುರಿಸಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದೇವೆ.

ಒಬ್ಬರು ಜೀವನದ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಸ್ವತಃ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು – ನಿಜ ಹೇಳಬೇಕೆಂದರೆ, ಜೀವನವು ಯಾವುದೇ ಯುದ್ಧಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿಲ್ಲ. ಇಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿದಿನ ನಾವು ಮಾನಸಿಕ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಒತ್ತಡದ ಯುದ್ಧವನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಇಂತಹ ವಿಷಯಗಳು ನಮ್ಮ ಮುಂದೆ ಬಹಿರಂಗಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ನಾವೇ ದೊಡ್ಡ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಅದೂ ಅಲ್ಪಾವಧಿಯಲ್ಲಿಯೇ.

ನಾವು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಪ್ರತಿ ಬಾರಿಯೂ ನಾವು ಜೀವನದ ಈ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಇತರರ ಬಾಗಿಲು ತಟ್ಟುತ್ತೇವೆ. ಜೀವನದಲ್ಲಿ, ನಾವು ಸ್ನೇಹಿತರು, ಸಂಗಾತಿ, ಒಡಹುಟ್ಟಿದವರು, ಪೋಷಕರನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೇವೆ, ನಾವು ಬಯಸಿದಾಗಲೆಲ್ಲಾ ನಾವು ಸಹಾಯ ಪಡೆಯಬಹುದು, ಆದರೆ ಜೀವನದ ಬಗ್ಗೆ ನಂಬಿಕೆ ಇಲ್ಲ, ಅದು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಎಷ್ಟು ಸಮಯವಿದೆ, ನಿಮಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ಇದಕ್ಕಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ, ನೀವು ಸ್ವಂತವಾಗಿ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ನಾವು ನಮ್ಮ ಒಳ್ಳೆಯದು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಕೆಟ್ಟದ್ದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಕುಟುಂಬಗಳ ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ.

ಕರ್ತವ್ಯವನ್ನು ಸಮರ್ಪಿಸಲಾಗಿದೆ – ಒಬ್ಬ ಸ್ವಾವಲಂಬಿ ಮನುಷ್ಯನಿಗೆ ತನ್ನ ಕರ್ತವ್ಯವನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿಳಿದಿದೆ, ಅವನು ಜೀವನದ ಯಾವುದೇ ಹಂತದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಕರ್ತವ್ಯದಿಂದ ಓಡಿಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ. ಸಂಬಂಧಗಳಿಗಿಂತ ಅವನು ತನ್ನ ಕರ್ತವ್ಯಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕರ್ತವ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾನೆ.

ಮನಸ್ಸು ಸಂತೋಷವಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ – ಸ್ವ-ಸಹಾಯಕರ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸಂತೋಷ ಇರಬಾರದು, ಆದರೆ ಅವನ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಶಾಂತಿ ಇರುತ್ತದೆ. ತನ್ನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಏನೇ ಇರಲಿ ಅದು ಅವನ ಕಠಿಣ ಪರಿಶ್ರಮದ ಫಲ ಎಂದು ಅವನು ತಿಳಿದಿದ್ದಾನೆ, ಅವನು ತನ್ನ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಯಾರನ್ನೂ ಹೊಣೆಗಾರನನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ಸ್ವಾವಲಂಬಿ ತನ್ನ ಜೀವನದ ದುಃಖಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ. ಅವನು ಯಾವಾಗಲೂ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ.

ಸಮಾಜ ಮತ್ತು ದೇಶವು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದುತ್ತವೆ 

ದೇಶ ಮತ್ತು ಸಮಾಜದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ, ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳಾಗಿರುವುದು ಮುಖ್ಯ ವಿಷಯ. ನಾವು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳಲ್ಲದಿದ್ದಾಗ, ನಾವು ಯಾರಿಗಾದರೂ ಒಳಪಟ್ಟಿರುತ್ತೇವೆ, ನಾವು ಯಾವುದೇ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ. ದೇಶದ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಮೊದಲು ಇದು ಹೀಗಿತ್ತು, ಭಾರತವು ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಸರ್ಕಾರದ ಅಧೀನದಲ್ಲಿತ್ತು, ಅವರು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳಾಗಲು ಅವರು ಬಯಸಿದ್ದರು. ಯಾಕೆಂದರೆ ದೇಶದ ಜನರು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳಾಗಿದ್ದರೆ ಯಾರೂ ಅವರ ಮಾತನ್ನು ಕೇಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ತಿಳಿದಿತ್ತು.

ಇಂದು, ಭಾರತದ ಜನರು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ದೇಶವು ವೇಗವಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದುತ್ತಿದೆ. ನಮಗೆ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಒಂದು ಹೆಸರು ಇದೆ. ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಸ್ವಾಭಿಮಾನಿ ಮನುಷ್ಯನನ್ನು ಮಾತ್ರ ಗೌರವಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮನುಷ್ಯನು ತನ್ನ ಸ್ವಾವಲಂಬನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಬಾರದು. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಈ ದೇಶ ಮತ್ತು ಸಮಾಜದ ಅವಿಭಾಜ್ಯ ಅಂಗವಾಗಿದೆ, ಅದನ್ನು ಮುಂದೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯಲು ನಾವು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕು. ಸ್ವಾವಲಂಬನ್ ಅನ್ನು ನೀವೇ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ, ಅದನ್ನು ಇಡೀ ದೇಶದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿ.

ಅವನು ದೊಡ್ಡ ಮನುಷ್ಯನನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ – ಇಂದು, ವಿದೇಶಗಳ ಶ್ರೀಮಂತ ಮತ್ತು ಯಶಸ್ವಿ ಮನುಷ್ಯನಾಗಿರುವ ದೇಶವೂ ಸ್ವಾವಲಂಬನೆಯ ಕೈಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು. ಈ ಜನರು ತಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ, ಅವರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಕಠಿಣ ಪರಿಶ್ರಮ, ಸಮರ್ಪಣೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು, ಇದರೊಂದಿಗೆ ಈ ಜನರು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿಸಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಈ ದೊಡ್ಡ ಪುರುಷರು ಇಂದು ಸಾವಿರಾರು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಯಶಸ್ಸಿನ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆ ಕಠಿಣ ಪರಿಶ್ರಮ.

ಮಹಿಳೆಯರು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳಾಗಿದ್ದಾರೆ – ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಇದು ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಸಬಲೀಕರಣಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮನೆಯ ಹುಡುಗರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀಡಬೇಕು, ಅವರಿಗೆ ಮನೆಯ ಹೊರಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶವಿದೆ ಎಂಬುದು ಮೊದಲಿನಂತೆಯೇ ಇಲ್ಲ. ಇಂದು ಸಮಯ ಬದಲಾಗಿದೆ, ಹುಡುಗಿಯರು ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರು ಉಳಿದ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಭುಜದಿಂದ ಭುಜದಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಹುಡುಗಿಯರು ತಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮನವರಿಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳದಂತಹ ಯಾವುದೇ ಕೆಲಸ ಅಥವಾ ಕ್ಷೇತ್ರವಿಲ್ಲ. ಮದುವೆಯ ನಂತರ, ಮಹಿಳೆಯರು ತಮ್ಮ ಮನೆ, ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಕಚೇರಿ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ಮಹಿಳೆಯರು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಗಳಿಸುವುದಲ್ಲದೆ, ಅವರು ಜೀವನದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಯುದ್ಧಕ್ಕೂ ಹೋರಾಡಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಎದುರಾದಾಗ ನಮಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೆದರಿ ಓಡುದಿಲ್ಲ.. ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಇಡೀ ಕುಟುಂಬದ ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಇದೆ, ಹಣಕಾಸಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಸ್ವಾವಲಂಬಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಅದನ್ನು ತಾವಾಗಿಯೇ ಪರಿಹರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳ ಅಡ್ಡಪರಿಣಾಮಗಳು

ಸಮಾಜದ ಕೀಳರಿಮೆಗೆ ಬಲಿಯಾದವರು – ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ, ಯಾರು ತಮ್ಮ ಕಾಲುಗಳ ಮೇಲೆ ನಿಂತಿಲ್ಲ, ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳಲ್ಲ, ಅವರನ್ನು ಕೀಳರಿಮೆ ಸಂಕೀರ್ಣದಿಂದ ನೋಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಸಮಾಜದ ಪ್ರಕಾರ, ಅಂತಹ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿಲ್ಲ, ಅದು ಹುಡುಗ ಅಥವಾ ಹುಡುಗಿಯಾಗಿದ್ದರೂ, ಸ್ವಾವಲಂಬನೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಗೌರವಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಸಮಾಜಕ್ಕೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಸಮಾಜದ ಹೊರತಾಗಿ, ಅವನನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕಡೆಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮನೆಯ ಪ್ರಮುಖ ನಿರ್ಧಾರಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುವುದು ಅಗತ್ಯವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಸ್ವಾಭಿಮಾನವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು

ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಗೌರವವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ನಾವು ಇದನ್ನು ನಮ್ಮ ಸುತ್ತಲೂ ಪಡೆಯದಿದ್ದರೆ, ನಮ್ಮ ಸ್ವಾಭಿಮಾನವು ಘಾಸಿಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಸ್ವಾವಲಂಬನೆ ಇಲ್ಲದವನು, ಅವನು ಇತರರ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತನೆಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಅವನ ಸ್ವಾಭಿಮಾನವನ್ನು ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಕೊಲ್ಲಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಅನೇಕ ಬಾರಿ ತನ್ನ ಕೋಪವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಆತ್ಮಹತ್ಯೆಯಂತಹ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾನೆ. ವಿದ್ಯಾವಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಯಾಗಿದ್ದಾನೆ, ಅದು ಅನಿವಾರ್ಯವಲ್ಲ. ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ, ಶಿಕ್ಷಣ ಪಡೆಯದ, ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಶಿಕ್ಷಣ ಪಡೆದ ಅನೇಕ ಜನರಿದ್ದಾರೆ, ಇದರ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಅವರು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಸ್ವಾವಲಂಬನೆಯನ್ನು ಶಿಕ್ಷಣದೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸುವುದು ತಪ್ಪು. ನಮ್ಮ ದೇಶದ ರೈತರು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳು ಆದರೆ ವಿದ್ಯಾವಂತರಲ್ಲ. ಶಿಕ್ಷಣವು ಜೀವನಕ್ಕೆ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ, ಶಿಕ್ಷಣವು ನಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತ್ವರಿತ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ, ನಮ್ಮ ಮತ್ತು ದೇಶದ ಸಿದ್ಧಾಂತವು ಶಿಕ್ಷಣದ ಮೂಲಕ ಮಾತ್ರ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ. ಸಣ್ಣ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡುವ ದೇಶದ ದಿನಕೊಲಿ ವರ್ಗವು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಯಾಗಿದೆ. ಸ್ವಾವಲಂಬಿ ಮನುಷ್ಯನನ್ನು ಶ್ರೀಮಂತ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಮುಂದೆ ಓದಿ :

ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಎಂದರೇನು?

ತಾಳ್ಮೆ ಏಕೆ ಮುಖ್ಯ? ತಾಳ್ಮೆಯ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ

ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊರಹಾಕುವುದು ಹೇಗೆ

ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಹೇಗೆ

ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ 7 ಉಚಿತ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಮತ್ತು ಅವರ ಭವಿಷ್ಯದ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ

ನ್ಯಾಯ ಮತ್ತು ಒಳ್ಳೆಯತನದ ನಡುವಿನ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here