ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಸಮಸ್ಯೆ, ಕಾರಣಗಳು ಮತ್ತು ಪರಿಹಾರಗಳು.

0
Terrorism problem, causes and solutions.

ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಸಮಸ್ಯೆ, ಕಾರಣಗಳು ಮತ್ತು ಪರಿಹಾರಗಳು.

ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ, ದೇಶವನ್ನು ವಿದೇಶಗಳ ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿದರೆ, ಮಗು ಕೂಡ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ನಮ್ಮ ದೇಶದ ಸಮಾಜವನ್ನು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿದೆ, ಲಕ್ಷಾಂತರ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ನಂತರವೂ ಅದು ಮೂಲದಿಂದ ಬೇರ್ಪಡುತ್ತಿಲ್ಲ. ನಾವು ಅದನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಒತ್ತಿದರೆ ಅದು ಭೀಕರ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ.

ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸುವುದು ಎಂದು ಅರ್ಥವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಅದನ್ನು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಹೋರಾಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಬ್ರಿಟಿಷರು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಹೋರಾಟಗಾರರನ್ನು ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ಹಕ್ಕುಗಳಿಗಾಗಿ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅನೇಕ ಬಾರಿ, ಬಲಕ್ಕಾಗಿ ಹೋರಾಡುವ ವ್ಯಕ್ತಿ ಉಗ್ರನಾಗುತ್ತಾನೆ, ಅವನನ್ನು ಮುಂದೆ ಭಯೋತ್ಪಾದಕನೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾನೆ. ಪ್ರತಿಯೂಬ್ಬ ಹಿಂಸೆ ಮಾಡುವವನು ಭಯೋತ್ಪಾದಕನಲ್ಲ ಆದರೆ ಅಹಿಂಸೆ ಮಾಡುವವನು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಆಗುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಎಂದರೇನು (What is  Terrorism)

ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಕೃತ್ಯವಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರಲ್ಲಿ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಭಯವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಕೇವಲ ಒಂದು ಪದವಲ್ಲ, ಇದು ಮಾನವಕುಲಕ್ಕೆ ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಬೆದರಿಕೆಯಾಗಿದೆ, ಇದನ್ನು ಮನುಷ್ಯನೇ ರಚಿಸಿದ್ದಾನೆ. ಯಾವುದೇ ವ್ಯಕ್ತಿ ಅಥವಾ ಗುಂಪು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಎಲ್ಲೋ ಹಿಂಸಾಚಾರ, ಗಲಭೆ, ಕಳ್ಳತನ, ಅತ್ಯಾಚಾರ, ಅಪಹರಣ, ಹೋರಾಟ, ಬಾಂಬ್ ಸ್ಫೋಟಗಳನ್ನು ಹರಡಿದರೆ ಅದು ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ.

ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಮೊದಲು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ನಕ್ಸಲರಂತೆ ನೋಡಲಾಯಿತು. 1967 ರಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ, ಕೆಲವರು ಬಂಗಾಳ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಉಗ್ರರಾಗಿದ್ದರು, ಅವರು ತಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ನಕ್ಸಲರಾಗಿ ಹೊರಬಂದರು.

ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಕೆಲವು ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣಗಳು ( What is Terrorism Problem, causes, type and solution in Kannada)

ಬಂದೂಕುಗಳು, ಮೆಷಿನ್ ಗನ್, ಫಿರಂಗಿಗಳು, ಪರಮಾಣು ಬಾಂಬುಗಳು, ಹೈಡ್ರೋಜನ್ ಬಾಂಬುಗಳು, ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳು, ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದಿಸುವುದು.
ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ತ್ವರಿತ ಹೆಚ್ಚಳ
ರಾಜಕೀಯ, ಸಾಮಾಜಿಕ, ಆರ್ಥಿಕತೆ
ದೇಶದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಅತೃಪ್ತಿ
ಶಿಕ್ಷಣದ ಕೊರತೆ
ತಪ್ಪು ಸಂಘ
ತಪ್ಪುದಾರಿ

ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಹೊರತಾಗಿ, ಅನೇಕ ಕಾರಣಗಳಿವೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ತನ್ನ ಅಂಶವನ್ನು ಮನವೊಲಿಸುವ ಮತ್ತು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುವ ಮೊದಲ ಅಸ್ತ್ರವಾಗಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಭಯೋತ್ಪಾದಕನ ಒಳಗೆ, ಅಸಮಾಧಾನ, ಸಮಾಜದ ವಿರುದ್ಧ ದಂಗೆ, ದೇಶವಿದೆ. ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರ, ಜಾತಿವಾದ, ಆರ್ಥಿಕ ಅಸಮಾನತೆ, ಭಾಷಾ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳು ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯ ಮೂಲ ಅಂಶಗಳಾಗಿವೆ, ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದುತ್ತದೆ. ಹಿಂದೂ-ಮುಸ್ಲಿಂ ಜಾತಿಯ ನಡುವಿನ ಗಲಭೆಗಳು ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾಗಿವೆ, ಅಂತಹ ಮತ್ತು ಜಾತಿಗಳ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸದಿಂದಾಗಿ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಗುಜರಾತ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಗೋಧ್ರಾ ಹಗರಣ, ಖಲಿಸ್ತಾನದ ಬೇಡಿಕೆ ಇತ್ಯಾದಿಗಳೆಲ್ಲವೂ ಪ್ರಾದೇಶಿಕತೆಯಿಂದ ಉಂಟಾದ ಗಲಭೆಗಳು. ಹಣ ಸಂಪಾದಿಸುವ ಅವಸರದಲ್ಲಿ, ಜನರು ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹಿಡಿಯುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ತಪ್ಪು ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ಶ್ರೀಮಂತರಾಗುತ್ತಾರೆ.

ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯ ಪರಿಣಾಮ (Cause of Terrorism Problem in Kannada)–

ಇದರ ಮುಖ್ಯ ಉದ್ದೇಶ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡುವದು. ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರು ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಗುಂಪುಗಳು ದೇಶದ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಉರುಳಿಸಲು ಇದನ್ನೆಲ್ಲಾ ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಅನೇಕ ತರದ ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಅವರ ಒಡಹುಟ್ಟಿದವರು, ಮುಗ್ಧ ಜನರು, ಸರ್ಕಾರದೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ, ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ. ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಈ ರೀತಿಯದನ್ನು ನೋಡಿದರೆ, ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಭಯ ಉದ್ಭವಿಸುತ್ತದೆ, ಅವನು ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಡುವವರೆಗೂ ಹಿಂಜರಿಯುತ್ತಾನೆ. ತಾಯಿ ಹೆದರುತ್ತಾಳೆ, ಮಗು ಮನೆಗೆ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲ.

ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಜನರಲ್ಲಿ ಭಯವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ, ಅವರು ತಮ್ಮ ರಾಜ್ಯ, ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅಸುರಕ್ಷಿತ ಭಾವನೆ ಹೊಂದುತ್ತಾರೆ.ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಸರ್ಕಾರವು ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯ ಮುಂದೆ ದುರ್ಬಲವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಜನರು ಸರ್ಕಾರದ ಮೇಲಿನ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಯಾವುದೇ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಉರುಳಿಸಬಹುದು.
ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯಿಂದಾಗಿ, ಲಕ್ಷ ಮೌಲ್ಯದ ಆಸ್ತಿ ನಾಶವಾಗುತ್ತದೆ, ಸಾವಿರಾರು ಮುಗ್ಧ ಜೀವಗಳು ನಾಶವಾಗುತ್ತವೆ. ಜೀವ ಜಂತುಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಸಹ ಕೊಲ್ಲಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮಾನವಕುಲದ ನಂಬಿಕೆ ಪರಸ್ಪರ ಕಳೆದುಹೋಗುತ್ತದೆ. ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ನೋಡಿದ ನಂತರ, ಎರಡನೇ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಕೂಡ ಹುಟ್ಟಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾನೆ.

ದೇಶದ ಮತ್ತು ವಿದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯ ರೂಪಗಳು -(Effect of Terrorism)

ಇಂದು, ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಕೇವಲ ಭಾರತದ ಸಮಸ್ಯೆಯಲ್ಲ, ನಮ್ಮ ನೆರೆಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲೆಡೆ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಇದನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಯತ್ನಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿವೆ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಯನ್ನು ಅಮೆರಿಕದ ವಿಶ್ವ ವ್ಯಾಪಾರ ಕೇಂದ್ರವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 11, 2001 ರಂದು, ಒಸಾಮಾ ಬಿನ್ ಲಾಡೆನ್ ನಡೆಸಿದ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಯಿಂದ ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ದೇಶದ ಅತ್ಯುನ್ನತ ಕಟ್ಟಡವನ್ನು ನಡೆಸಲಾಯಿತು, ಇದು ಲಕ್ಷಾಂತರ ಹಾನಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡಿತು ಮತ್ತು ಸಾವಿರಾರು ಜನರು ಅವಶೇಷಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದರು. ಅಮೆರಿಕ ತನ್ನ ದೊಡ್ಡ ಶತ್ರುವನ್ನು ದೊಡ್ಡ ಚಲನಚಿತ್ರ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕೊಂದಿತ್ತು. ಅಮೆರಿಕದ ಜನರು ಒಸಾಮಾ ಅವರನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲು ಆಪರೇಷನ್ ಮಾಡಿದ್ದರು, ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿರುವ ಅವರ ಮನೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿ ಅವನನ್ನು ಕೊಂದರು, ಮತ್ತು ಇದೆಲ್ಲವನ್ನೂ ಯುಎಸ್ ಸರ್ಕಾರ ನೇರಪ್ರಸಾರ ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿತ್ತು.

2015 ರಲ್ಲಿ, ಕೆಲವು ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಕರಾಚಿಯಲ್ಲಿನ ಶಾಲೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿ, ವಿವೇಚನೆಯಿಲ್ಲದೆ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿ, ಅನೇಕ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಕೊಂದರು. ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕೈಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು ಅದರ ಅಡ್ಡಪರಿಣಾಮ ದಿಂದ ಹೊರಬಂದಿಲ್ಲ.

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಅಪಘಾತ (Terrorism Attack India)

2001 ರಲ್ಲಿ, ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ದೇಶದ ಸುರಕ್ಷಿತ ಕಟ್ಟಡವಾದ ಪಾರ್ಲಿಮೆಂಟ್ ಹೌಸ್ ಅನ್ನು ಹಗಲು ಹೊತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದರು. ಪೊಲೀಸರು ಮತ್ತು ಭದ್ರತಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯೊಂದಿಗೆ ಸುದೀರ್ಘ ಮುಖಾಮುಖಿಯಾದ ನಂತರ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರನ್ನು ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಕೊಲ್ಲಲಾಯಿತು. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಇಡೀ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಭೀತಿ ಇತ್ತು, ಸುತ್ತಲೂ ಗೊಂದಲವಿತ್ತು.

2006 ರಲ್ಲಿ, ಮುಂಬೈನ ಸ್ಥಳೀಯ ರೈಲನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಲಾಗಿತ್ತು, 11 ನಿಮಿಷಗಳ ಮಧ್ಯಂತರದಲ್ಲಿ 7 ಬಾಂಬ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಫೋಟಿಸಲಾಯಿತು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅನೇಕ ಮಕ್ಕಳು, ವೃದ್ಧರು, ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಯುವಕರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದರು.

2008 ರಲ್ಲಿ, ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಮುಂಬೈನ ಹೋಟೆಲ್ ತಾಜ್ ಮತ್ತು ಒಬೆರಾಯ್‌ಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಜನರನ್ನು ಹಲವಾರು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಅಲ್ಲಿ ಸೆರೆಯಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡರು. ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ತಮ್ಮ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಈಡೇರಿಸಲು ಬಯಸಿದ್ದರು. ಸುದೀರ್ಘ ಮುಖಾಮುಖಿಯ ನಂತರ, 1 ಭಯೋತ್ಪಾದಕನನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲಾಯಿತು, ಮತ್ತು ಎರಡನೇ ಕಸಬ್ನನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು. ಕಸಬ್‌ನನ್ನು 2012 ರಲ್ಲಿ ಗಲ್ಲಿಗೇರಿಸಲಾಯಿತು.

ಕಾಶ್ಮೀರದ ಮೇಲೆ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಯುದ್ಧವು ಈಗ ದೊಡ್ಡ ರೂಪವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಇದು 1999 ರಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಕಾರ್ಗಿಲ್ ಯುದ್ಧದ ರೂಪವಾಗಿತ್ತು, ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಯುದ್ಧವನ್ನು ಭಾರತವು ತನ್ನ ವಿಜಯದೊಂದಿಗೆ ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿತು. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕಾಶ್ಮೀರವನ್ನು ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯ ಭದ್ರಕೋಟೆಯೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ, ಪ್ರತಿದಿನ ಕೋಲಾಹಲವಿದೆ. ಇಂದು, ಜನರು ಭೂಮಿಯ ಸ್ವರ್ಗಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು ಹೆದರುತ್ತಾರೆ, ನಿರ್ದೇಶಕರು ಇಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಯೋಜಿಸುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಗಲಭೆಗಳಿಂದಾಗಿ ಅದನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಅವರಿಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ಸಾರ್ವಜನಿಕರೊಂದಿಗೆ, ನಮ್ಮ ಸೈನಿಕರು ಸಹ ಇಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಡುತ್ತಾರೆ.

14 ಫೆಬ್ರವರಿ 2019 ರಂದು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪುಲ್ವಾಮಾ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿ ನಡೆದಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ 37 ಸೈನಿಕರು ಹುತಾತ್ಮರಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಈ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಸೈನಿಕರು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇ 2007 ರಲ್ಲಿ, ಹೈದರಾಬಾದ್ನ ಮೆಕ್ಕಾ ಮಸೀದಿಯಲ್ಲಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಸ್ಫೋಟ ಸಂಭವಿಸಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ 11 ಜನರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇ 13, 2008 ರಂದು ಜೈಪುರದಲ್ಲಿ ಸರಣಿ ಬಾಂಬ್ ಸ್ಫೋಟಗಳು ಸಂಭವಿಸಿದವು ಮತ್ತು 68 ಜನರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದರು.

ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2007 ಅಜ್ಮೀರ್ ಷರೀಫ್ ದರ್ಗಾದಲ್ಲಿ ಸ್ಫೋಟ ಸಂಭವಿಸಿ ಇಬ್ಬರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದರು.
2008 ರ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ, ರಾಂಪುರದಲ್ಲಿ ಸಿಆರ್ಪಿಎಫ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳ ಮೇಲೆ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿ ನಡೆದಿತ್ತು, ಈ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ 8 ಸೈನಿಕರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದರು.

ಭಾರತದಲ್ಲಿ, ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ದಾಳಿಯ ಪಟ್ಟಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದೆ, ಬುದ್ದಿಹೀನ, ಚಿಕ್ಕ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜಿಹಾದ್ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ತಪ್ಪು ಶಿಕ್ಷಣ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರು ಮಾನವೀಯತೆಯನ್ನು ಮರೆತು ತಪ್ಪು ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಹಣದ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ, ಯುವಕನನ್ನು ಮಾನವ ಬಾಂಬ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ, ಇದು ತುಂಬಾ ಕ್ರೂರ ಕೆಲಸ. ಈ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯಿಂದಾಗಿ ಇಂದಿರಾ ಗಾಂಧಿ ಮತ್ತು ರಾಜೀವ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರನ್ನು ಹತ್ಯೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು.

ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಪರಿಹಾರ -(Solution of Terrorism Problem)

ಧರ್ಮವನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಮಾನವಕುಲದ ಧರ್ಮವು ಜಾತಿವಾದದ ಸುಳಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿಕೊಂಡಿದೆ, ಅದು ಧರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಮಾನವೀಯತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಧರ್ಮವು ನಮ್ಮ ಅನುಕೂಲಕ್ಕಾಗಿ, ಧರ್ಮವು ಉತ್ತಮ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು, ಮನುಷ್ಯರ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಕಲಿಸುತ್ತದೆ.

ನಾವು ಮಾನವೀಯತೆಯನ್ನು ಧರ್ಮ ಮತ್ತು ಜಾತಿಗಿಂತ ಮೇಲಿರಬೇಕು. ‘ದೇವರು ಪ್ರೀತಿ, ಪ್ರೀತಿ ದೇವರು’ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರೀತಿಗಿಂತ ದೊಡ್ಡದು ಏನೂ ಇಲ್ಲ. ನಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ನಮ್ಮ ನೆರೆಹೊರೆಯವರನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುವಂತೆ ದೇವರು ನಮಗೆ ಕಲಿಸಿದ್ದಾನೆ, “ನಾನು ಮಾಡುವಂತೆ ಇತರರ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಕ್ಷಮಿಸು” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾನೆ. ದೇವರ ಪದದ ಅರ್ಥವನ್ನು ನಾವು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡರೆ, ದೇಶವು ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯಂತೆ ಪ್ರಪಂಚದಿಂದ ಹೊರಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸುತ್ತಲೂ ಪ್ರೀತಿ ಇರುತ್ತದೆ.

ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಉತ್ತಮ ಶಿಕ್ಷಣದ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿದೆ. ಅನುಕೂಲಕರ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ಪಡೆದಾಗ, ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಆಲೋಚನೆ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅವನ ಆಲೋಚನಾ ಶಕ್ತಿ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವನು ಸರಿಯಾದ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಯೋಚಿಸುತ್ತಾನೆ. ವಿದ್ಯಾವಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಅವನ ಒಳ್ಳೆಯದು ಮತ್ತು ಕೆಟ್ಟದ್ದನ್ನು ತಿಳಿದಿದ್ದಾನೆ, ತಪ್ಪು ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಅವನನ್ನು ಮೋಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ದೇಶವು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಮೇ 21 ರಂದು ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ವಿರೋಧಿ ದಿನವನ್ನು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಒಂದೇ ದೇಶವು ಏನೂ ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ವಿಶ್ವವ್ಯಾಪಿ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here