ಹಸಿರುಮನೆ ಪರಿಣಾಮ ಏನು, ಅನುಕೂಲಗಳು, ಅನಾನುಕೂಲಗಳು. Greenhouse harmful effects and facts in Kannada.

0
Greenhouse harmful effects and facts in Kannada.

ಹಸಿರುಮನೆ ಪರಿಣಾಮ ಏನು, ಅನುಕೂಲಗಳು, ಅನಾನುಕೂಲಗಳು.

Greenhouse harmful effects and facts in Kannada.

ಹಸಿರುಮನೆ ಪರಿಣಾಮದ ಕುರಿತು ಪ್ರಬಂಧ

ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ವಾತಾವರಣವು ಹಸಿರುಮನೆಯ ಮೇಲ್ಮೈಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಸೂರ್ಯನಿಂದ ಬರುವ 31 ಪ್ರತಿಶತ ಬೆಳಕಿನ ಕಿರಣಗಳು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲ್ಮೈಯಿಂದ ವಕ್ರೀಭವನಗೊಂಡು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು 20 ಪ್ರತಿಶತವು ವಾತಾವರಣದಿಂದ ಹೀರಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಸೂರ್ಯನಿಂದ ಬರುವ ಶಕ್ತಿಯ ಉಳಿದ ಭಾಗವು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಸಾಗರದಿಂದ ಮತ್ತು ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿರುವ ಸತ್ಯಗಳಿಂದ ಹೀರಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ನಂತರ ಅದನ್ನು ಶಾಖವಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಅದು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲ್ಮೈ ಮತ್ತು ಅದರ ಮೇಲಿನ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಬೆಚ್ಚಗಿಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಭೂಮಿಯ ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿ ಇರುವ ಕೆಲವು ಅನಿಲಗಳು ಹಸಿರುಮನೆಯ ಮೇಲ್ಮೈಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಶಾಖವನ್ನು ಭೂಮಿಗೆ ಬಂಧಿಸುತ್ತವೆ.

ಹಸಿರುಮನೆ ಪರಿಣಾಮ ಏನು?

ಹಸಿರುಮನೆ ಪರಿಣಾಮವು ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿದ್ಯಮಾನವಾಗಿದೆ, ಇದು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲ್ಮೈಯನ್ನು ಬೆಚ್ಚಗಿಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಜೀವನವು ಸಾಧ್ಯ. ಹಸಿರುಮನೆ ಯಲ್ಲಿ, ಸೂರ್ಯನಿಂದ ಬರುವ ಶಕ್ತಿಯು ಬೆಳಕಿನ ಕಿರಣಗಳ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಮೇಲ್ಮೈಯನ್ನು ದಾಟಿ ಹಸಿರುಮನೆಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಈ ಸೂರ್ಯನಿಂದ ಬರುವ ಶಕ್ತಿಯ ಕೆಲವು ಭಾಗವು ಮಣ್ಣು, ಮರದ ಸಸ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಹಸಿರುಮನೆಗಳಿಂದ ಹೀರಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಈ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಹುಪಾಲು ಶಾಖವಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಹಸಿರುಮನೆ ಬೆಚ್ಚಗಿರುತ್ತದೆ. ಹಸಿರುಮನೆಯಲ್ಲಿನ ಮೇಲ್ಮೈ ಈ ಶಾಖವನ್ನು ಬಂಧಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹಸಿರುಮನೆಯ ತಾಪಮಾನವನ್ನು ಸ್ಥಿರವಾಗಿಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಹಸಿರುಮನೆ ಯಲ್ಲಿರುವ ಅನಿಲಗಳು ಶಾಖವನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಇದು ಭೂಮಿಯ ತಾಪಮಾನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಗ್ರಹಗಳಿಗಿಂತ ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಜೀವನವನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರಮುಖ ಹಸಿರುಮನೆ ಅನಿಲವು ನೀರಿನ ಆವಿ ಮತ್ತು ಹಸಿರುಮನೆ ಪರಿಣಾಮದಲ್ಲಿ ಇದು ತುಂಬಾ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಕಾರ್ಬನ್ ಡೈಆಕ್ಸೈಡ್, ಮೆಂಥೀನ್ ಮತ್ತು ನೈಟ್ರಸ್ ಆಕ್ಸೈಡ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಇತರ ಅನಿಲಗಳು ಹಸಿರುಮನೆ ಪರಿಣಾಮದಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾದ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತವೆ, ಆದರೂ ಅದರ ಸೇರ್ಪಡೆ ಶೇಕಡಾವಾರು ಬಹಳ ಕಡಿಮೆ.

ಭೂಮಿಯ ಮೇಲೆ ಯಾವುದೇ ಹಸಿರುಮನೆ ಪರಿಣಾಮವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಭೂಮಿಯು ಮೊದಲಿಗಿಂತಲೂ ತಂಪಾಗಿರುತ್ತಿತ್ತು ಮತ್ತು ಭೂಮಿಯ ಉಷ್ಣತೆಯು 18 ಸಿ ಆಗಿರಬಹುದು. ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಹವಾಮಾನದಲ್ಲಿ ಉಷ್ಣತೆ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ, ಏಕೆಂದರೆ ನಮ್ಮ ಭೂಮಿಯ ಮೂರು ಭಾಗದಷ್ಟು ನೀರು ಇದೆ ಮತ್ತು ಈ ನೀರು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲೆ ಮೂರು ವಿಧದ ಐಸ್, ದ್ರವ ಮತ್ತು ಆವಿಗಳಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ. ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ನೀರಿನ ಚಕ್ರದಿಂದಾಗಿ, ನೀರು ಒಂದು ರೂಪದಿಂದ ಇನ್ನೊಂದಕ್ಕೆ ಬದಲಾಗುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿಡಲು ನಾವು ಕುಡಿಯುವ ನೀರನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೇವೆ. ಭೂಮಿಯ ತಾಪಮಾನವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವಲ್ಲಿ ಇದು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಹಸಿರುಮನೆ ಅನಿಲಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಮಾಹಿತಿ :

ಹಸಿರುಮನೆ ಅನಿಲ ಹೆಸರು ಸಾವಯವ ಹೆಸರು ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಈ ಅನಿಲದ ಶೇಕಡಾವಾರು
ಉಗಿ (Water vapor)  H2O  36-70%
ಇಂಗಾಲದ ಡೈಆಕ್ಸೈಡ್   CO2 9-26%
ಮೀಥೇನ್   CH4 4-9%
ನೈಟ್ರಸ್ ಆಕ್ಸೈಡ್ N2O 3-7%
ಓಝೋನ್    O3
ಕ್ಲೋರೊಫ್ಲೋರೊಕಾರ್ಬನ್ಗಳು   CFCs  –

ಹಸಿರುಮನೆ ಪರಿಣಾಮ ಹೆಚ್ಚಳ (Greenhouse effect increase) :

ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವ ತಾಪಮಾನವು ಸ್ಥಿರವಾದ ಏರಿಕೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಹಸಿರುಮನೆ ಅನಿಲಗಳ ಹೆಚ್ಚಳದಿಂದಾಗಿ. ಈ ಹಸಿರುಮನೆ ಅನಿಲಗಳ ಹೆಚ್ಚಳ ಮತ್ತು ಭೂಮಿಯ ಉಷ್ಣತೆಯ ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣಗಳು ಮಾನವರು. ಮನುಷ್ಯನು ತನ್ನ ಸಂತೋಷಕ್ಕಾಗಿ ಮರಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಕಾಡುಗಳನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ. ಪಳೆಯುಳಿಕೆ ಇಂಧನಗಳನ್ನು ನಿರ್ದಾಕ್ಷಿಣ್ಯವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ, ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಭೂಮಿಯ ಉಷ್ಣತೆಯು ಈಗಾಗಲೇ 11 ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಲ್ಸಿಯಸ್ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಮತ್ತು 2030 ರ ವೇಳೆಗೆ ಈ ತಾಪಮಾನವು 5 ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಲ್ಸಿಯಸ್ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಮರುಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾಹ, ವಿಪರೀತ ಮಳೆಯ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಮಳೆಯ ಕೊರತೆ, ಮತ್ತು ಹಿಮನದಿಯ ಮೇಲಿನ ಮಂಜು ಕರಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಇದೆಲ್ಲವೂ ಮುಂದುವರಿದರೆ, ಭೂಮಿಯು ತನ್ನ ವಿನಾಶದ ಕಡೆಗೆ ಹೋಗುವ ದಿನವು ತುಂಬಾ ದೂರದಲ್ಲಿಲ್ಲ. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಭೂಮಿಯ ಉಷ್ಣತೆಯು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅನೇಕ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಸಿಯಾದ ಗಾಳಿಯ ಬಿರುಗಾಳಿಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ, ಆಗ ಸಮುದ್ರದ ನೀರಿನ ಮಟ್ಟವೂ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೆಳಗಿನ ಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ದೇಶಗಳು ಮುಳುಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕುಡಿಯಲು ಮತ್ತು ನೀರಾವರಿಗೆ ನೀರು ಇರುವುದಿಲ್ಲ, ಅರಣ್ಯ ಮತ್ತು ಮರದ ಸಸ್ಯಗಳು ಸಹ ನಾಶವಾಗುತ್ತವೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಇಂದು ನಾವು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಮಾಲಿನ್ಯವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಅದರ ಅಸ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳದಂತೆ ಉಳಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ.

ಹಸಿರುಮನೆ ಪರಿಣಾಮ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ (Greenhouse effect process in Kannada):

ಕೆಳಗಿನ ಕೆಲವು ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ, ಹಸಿರುಮನೆ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ನಾವು ನಿಮಗೆ ವಿವರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಇದರಿಂದ ನೀವು ಅದನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಹವಾಮಾನ ಮತ್ತು ಹವಾಮಾನ ಎರಡೂ ಪರಸ್ಪರ ಭಿನ್ನವಾಗಿವೆ, ಹವಾಮಾನದಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಒಂದು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಶೀತ, ಶಾಖ ಮತ್ತು ಮಳೆಯನ್ನು ನಾವು ಮೂರು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೇವೆ. ಈ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ನಾವು ಸುಲಭವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಆದರೆ ಹವಾಮಾನದಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಯು ತುಂಬಾ ನಿಧಾನವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ನಿಧಾನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ, ನಾವು ಸಹ ಸಾಮರಸ್ಯವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಹೊಂದಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಈ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ.

ಆದರೆ ಹವಾಮಾನದಲ್ಲಿನ ಈ ಬದಲಾವಣೆಯು ಭೂಮಿಗೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಮೇಲೆ ಇರುವ ಜೀವಿಗಳಿಗೆ ಬಹಳ ಅಪಾಯಕಾರಿ. ಹವಾಮಾನದಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಯು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನವ ನಿರ್ಮಿತವಾಗಿದೆ. ನೈಸರ್ಗಿಕ ಕಾರಣಗಳ ಮೇಲೆ ನಮಗೆ ಯಾವುದೇ ನಿಯಂತ್ರಣವಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಮಾನವನಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಭೂಮಿಯ ಅಸ್ತಿತ್ವ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿನ ತೊಂದರೆಗಳಿಂದ ನಾವು ನಮ್ಮನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಇದಕ್ಕಾಗಿ, ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ನಾವು ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು.

ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯ ಕಾರಣಗಳು:

ನೈಸರ್ಗಿಕ ಕಾರಣಗಳು:

ಖಂಡಗಳು ಚಲಿಸುತ್ತವೆ
ಜ್ವಾಲಾಮುಖಿ
ಸಮುದ್ರದ ಅಲೆಗಳು
ಭೂಮಿಯ ತಿರುಗುವಿಕೆ

ಮಾನವ ಕಾರಣಗಳು: ಅನೇಕ ಮಾನವ ಕಾರಣಗಳಿವೆ, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಹಸಿರುಮನೆ ಅನಿಲಗಳ ಮಟ್ಟ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಹವಾಮಾನವೂ ಬದಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಜಾಗತಿಕ ತಾಪಮಾನ ಏರಿಕೆಗೆ ದೊಡ್ಡ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

ಪಳೆಯುಳಿಕೆ ಇಂಧನಗಳಾದ ಕೋಲಾ, ಪೆಟ್ರೋಲ್, ನೈಸರ್ಗಿಕ ಅನಿಲಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ, ಇಂಗಾಲದ ಡೈಆಕ್ಸೈಡ್ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ. ಕಾಡುಗಳ ನಿರಂತರ ಸವೆತದಿಂದಾಗಿ, ಅವುಗಳಿಂದ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವ ಇಂಗಾಲದ ಡೈಆಕ್ಸೈಡ್ ಮಟ್ಟವು ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ.
ಕೈಗಾರಿಕೀಕರಣದಿಂದಾಗಿ, ಹೊಸ ಹಸಿರುಮನೆ ಅನಿಲಗಳು ಪರಿಸರಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚು ಆಗುತ್ತಿವೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ತಾಪಮಾನವು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ.

ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಮುಂತಾದ ವಿಘಟನೀಯ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದು.

ಕೃಷಿಯಲ್ಲಿ ರಸಗೊಬ್ಬರ ಮತ್ತು ಕೀಟನಾಶಕಗಳನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸುವುದರಿಂದ ಪರಿಸರ ಮಾಲಿನ್ಯವೂ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.
ಮನೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕೀಕರಣಕ್ಕೆ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಮರಗಳನ್ನು ಕಡಿಯುವುದರಿಂದ ಪರಿಸರ ಮಾಲಿನ್ಯವೂ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ಈ ಎಲ್ಲಾ ಅಂಶಗಳು ನಮ್ಮ ಪರಿಸರದ ಮೇಲೆ ನೇರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಪರೋಕ್ಷವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಈ ಎಲ್ಲಾ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಗೆ ಈ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀಡಲು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಸುಧಾರಿಸಬಹುದು.

ಹವಾಮಾನ ವೈಪರೀತ್ಯದಿಂದಾಗಿ ಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿದ್ದರೆ, ಹಸಿರುಮನೆಯ ಪರಿಣಾಮದಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆ ಇದ್ದರೆ, ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಮಾನವ ಜೀವನವು ಕಷ್ಟಕರವಾಗುವ ಸಮಯ ಬರುತ್ತದೆ. ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ನಾವು ಈ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತ ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚು ಮರಗಳನ್ನು ನೆಡಬೇಕು.
ಇಂಧನ-ಸಮರ್ಥ ವಾಹನಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
ಸಮುದ್ರ ಮತ್ತು ನದಿಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ವಾಗಿಡಬೇಕು.
ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳಿಂದ ಬರುವ ತ್ಯಾಜ್ಯವನ್ನು ಮರುಬಳಕೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
ನೀವು ಹೊಲಗಳಲ್ಲಿ ಕೀಟನಾಶಕಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದರೆ, ಅದನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here