ಸಂಚಾರ ಸಮಸ್ಯೆ ಮತ್ತು ಪರಿಹಾರ..

0
220
Traffic problem and solution ..

ಸಂಚಾರ ಅಥವಾ ಸಂಚಾರ ಸಮಸ್ಯೆ ನಮ್ಮ ಜೀವನದ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ, ಅದು ನಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇಂದು, ಸಂಚಾರ ಮೂಲಕ, ನಾವು ಕಡಿಮೆ ಸಮಯವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತೇವೆ.

ಮಾನವರು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲೂ ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ಸಂಚಾರ ಸಹ ಇದಕ್ಕೆ ಒಳಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ಒಂಟೆಗಳು, ಕುದುರೆಗಳು, ಎತ್ತುಗಳು, ಆನೆಗಳು ಅಥವಾ ಮಾನವ ನಿರ್ಮಿತ ಕೈ ಬಂಡಿಗಳು, ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಓಡುವ ಸಣ್ಣ ಹಡಗುಗಳು ಮುಂತಾದ ವಿವಿಧ ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಮೊದಲ ಸಂಚಾರಕ್ಕೆ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಅವರಿಂದ ಬಹಳ ದೂರವನ್ನು ಕ್ರಮಿಸಲು ಇದು ತಿಂಗಳುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಮಾನವರು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಿದರು ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನದ ಸಹಾಯದಿಂದ ನಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ತುಂಬಾ ಸುಲಭಗೊಳಿಸಿದರು. ಸಾರಿಗೆ ಮಾರ್ಗವಿಲ್ಲದೆ, ನಾವು ನಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಉವಿಸಿಹಿಸಿಕೊಳ್ಳಲೂ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ನಾವು ಅದರ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದ್ದೇವೆ. ಸಂಚಾರ ನಮಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ, ಆದರೆ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಇದು ನಮಗೆ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಇಂದು ಸಮಸ್ಯೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಪರಿಹಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡೋಣ.

ಸಾರಿಗೆ / ಸಂಚಾರದ ಪ್ರಮುಖ ವಿಧಾನಗಳು
ಇಂದು, 21 ನೇ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ, ಮಾನವರು ಮೂರು ಪ್ರಮುಖ ಸಾರಿಗೆ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ –

1. ಏರ್ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ವಿಮಾನ, ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್, ಜೆಟ್ ವಿಮಾನಗಳು
2. ನೀರಿನ ಸಂಚಾರ ಹಡಗು, ಹಡಗು, ಮೋಟಾರು ದೋಣಿ, ವಿಹಾರ
3. ರಸ್ತೆ ಸಂಚಾರ 6 ಚಕ್ರ ವಾಹನ ಟ್ರಕ್, ಬಸ್, 4 ಚಕ್ರ ವಾಹನ ಕಾರು, ಜೀಪ್, ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ, ಆಟೊಗಳಲ್ಲದೆ, ಹ್ಯಾಂಡ್ ರಿಕ್ಷಾ, ಬೈಸಿಕಲ್ ಇತ್ಯಾದಿ. ಈ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ರೈಲು ಮುಖ್ಯ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಸಾರಿಗೆ / ಸಂಚಾರದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ವಾಯು ಸಂಚಾರ –

ವಿಜ್ಞಾನದ ಪವಾಡದ ಒಂದು ವಿಶಿಷ್ಟ ಉದಾಹರಣೆ ವಿಮಾನ. ಆಕಾಶದಲ್ಲಿ ರೆಕ್ಕೆಗಳು ಹಾರುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಿ, ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಯಾವಾಗಲೂ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಹಾರಲು ಬಯಸುತ್ತಾನೆ. ಮತ್ತು ಒಮ್ಮೆ ಅದು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಬಂದರೆ, ಅವನು ಅದನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಅವನ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಹಾಕಿ ಅದನ್ನು ವಿಮಾನವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದ. ಇದು ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಹೋಗುವುದನ್ನು ಅದು ಸುಲಭಗೊಳಿಸಿತು. ದೇಶ ಮತ್ತು ವಿದೇಶದ ಪ್ರಯಾಣ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಯಾರಿಗೂ ಕಷ್ಟವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ವಿಮಾನ ಸಂಚಾರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು –

ಪ್ರತಿದಿನ ವಿಮಾನದ ಹಾರಾಟದಿಂದ ಅನೇಕ ಮುಗ್ಧ ಜೀವಗಳು ಕಳೆದು ಹೋಗುತ್ತಿವೆ . ವಾಯುಮಾಲಿನ್ಯ ಹೆಚ್ಚಾಗತೊಡಗಿತು. ವಿಮಾನಗಳ ನಿರ್ಮಾಣ ಮತ್ತು ಅದರಲ್ಲಿ ಸೌಕರ್ಯವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಹೆಚ್ಚು ಖರ್ಚು ಮಾಡಲಾಯಿತು. ದೊಡ್ಡ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಹೊಲಗಳು ಮತ್ತು ಕಾಡುಗಳನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಲಾಯಿತು.

ಅವುಗಳಲ್ಲಿನ ತಾಂತ್ರಿಕ ದೋಷದಿಂದಾಗಿ, ಅವುಗಳ ಪತನ ಗೊಂಡು ಕೆಳೆಗೆ ಬಿದ್ದು ಪರಿಸರ ಮಾಲಿನ್ಯ ಜೊತೆಗೆ ಸಾವು ನೋವುಗಳು , ಇದರಿಂದಾಗಿ ಮನುಷ್ಯನ ಜೀವನವು ಗೊಂದಲಕ್ಕೊಳಗಾಗುತ್ತದೆ. ವಿಮಾನಗಳ ಹೊರತಾಗಿ, ಯುದ್ಧ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಸಹ ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು, ಇವುಗಳನ್ನು ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು.

ವಾಯು ಸಂಚಾರ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಪರಿಹಾರ –

ವಿಮಾನವು ವಾಯುಮಾಲಿನ್ಯವಿಲ್ಲದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿರಬೇಕು. ಯಾವುದೇ ತಾಂತ್ರಿಕ ಸಮಸ್ಯೆ ಉಂಟಾಗದಂತೆ ಉತ್ತಮ ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ನನ್ನು ನೇಮಿಸಬೇಕು.

ನೀರಿನ ಸಂಚಾರ – ದೊಡ್ಡ ಆಳವಾದ ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ ಮಾನವರು ಸಂಚಾರವನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸಣ್ಣ ದೋಣಿಗಳು ದೊಡ್ಡ ಹಡಗುಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿವೆ, ಇಂದು ವಿಹಾರ ಪ್ರವಾಸಿಗರು ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಹಡಗುಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಚರಿಸಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ತೇಲುತ್ತಿರುವ ಈ ಹಡಗುಗಳು ಯಾವುದೇ ಐಷಾರಾಮಿ ಹೋಟೆಲ್‌ನಂತೆ, ಅದು ಎಲ್ಲಾ ಸೌಕರ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಈ ಹಡಗುಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ಸ್ಥಳದಿಂದ ಮತ್ತೊಂದು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಪ್ರಯಾಣವು ಸಾಕಷ್ಟು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕವಾಗಿದೆ. ಕ್ರೂಸ್ ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿದೆ, ಇದು ಜನರು ನದಿ ಮತ್ತು ಕೊಳದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಜನರು ವಿಹಾರದಲ್ಲಿ ಪಾರ್ಟಿಗಳನ್ನು ಆಯೋಜಿಸುತ್ತಾರೆ, ಇದು ವಿಭಿನ್ನ ಅನುಭವವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಕೇರಳ, ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರಗಳಿವೆ, ಅವು ಸರೋವರ ಅಥವಾ ಕೊಳದ ಮೇಲೆ ಇವೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ನೀವು ಬಯಸಿದಷ್ಟು ಕಾಲ ಉಳಿಯಬಹುದು.

ದೊಡ್ಡ ಹಡಗುಗಳು ಸಹ ಆಮದು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಉತ್ತಮ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ. ಸರಕುಗಳನ್ನು ಒಂದು ದೇಶದಿಂದ ಮತ್ತೊಂದು ದೇಶಕ್ಕೆ ದೊಡ್ಡ ಹಡಗಿನಿಂದ ಆಮದು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

ನೀರಿನ ಸಂಚಾರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು –

ದೊಡ್ಡ ಹಡಗುಗಳು ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತವೆ, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಅವು ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಹೋಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅವು ಸಮುದ್ರದ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲುತ್ತವೆ. ಈ ಹಡಗುಗಳಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗಿರುವ ತೈಲ ಮತ್ತು ಅನಿಲದ ಬಿಡುಗಡೆಯು ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿನ ಜೀವಿಗಳ ಜೀವಕ್ಕೆ ಅಪಾಯವನ್ನುಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇಂತಹ ಘಟನೆ ನಾವು ದಿನ ಸುದ್ದಿಯಲ್ಲಿ ಕೇಳುತ್ತೆವೆ, ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಮುಂಬೈ ಬಳಿ ಒಂದು ಘಟನೆ ಸಂಭವಿಸಿದೆ, ಒಂದು ಹಡಗು ತಾಂತ್ರಿಕ ದೋಷದಿಂದ ಹಾಳಾಗಿ ಅದರಲ್ಲಿಯ ಟನ್ ಗಟ್ಟಲೆ ತೈಲ ಸೋರಿಕೆ ಯಾಗಿ ಸಮುದ್ರ ನೀರು ಮಾಲಿನ್ಯ ಗೊಂಡಿತ್ತು. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಕೋಟಿ ನಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಅನೇಕ ದೊಡ್ಡ ಜಾತಿ ಮೀನುಗಳು ಹಾಗು ಜಲಚರ ಪ್ರಾಣಿಗಳು ನಿರ್ನಾಮವಾಗುತ್ತಿವೆ.

ನೀರಿನ ಸಂಚಾರ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಪರಿಹಾರ –

ದೂರದ ಹಡಗಿನಲ್ಲಿ ತಾಂತ್ರಿಕ ದೋಷವಿಲ್ಲ ಎಂದು ವಿಶೇಷ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಬೇಕು.
ಹಡಗಿನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಪ್ರಕಾರ, ಅದನ್ನು ಒಂದೇ ರೀತಿ ಇಡಬೇಕು.
ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಜೀವಿಗಳಿಗೆ ಹಡಗಿನಿಂದ ಹಾನಿಯಾಗಬಾರದಂತೆ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆ ಕೈಗೊಳ್ಳಬೇಕು .

ರಸ್ತೆ ಸಂಚಾರ –

ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಮತ್ತು ಅನುಕೂಲಕರವೆಂದರೆ ರಸ್ತೆ ಸಂಚಾರ, ಇದು ದೂರದ ಮತ್ತು ಹತ್ತಿರವಿರುವ ಎಲ್ಲ ದೂರವನ್ನು ದಾಟುತ್ತದೆ. 2 ಚಕ್ರ ಅಥವಾ ನಾಲ್ಕು ಚಕ್ರದ ಕಾರು ಯಾವಾಗಲೂ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ಓಡುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ವೈಯಕ್ತಿಕ ಖಾಸಗಿ ಕಾರುಗಳು ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯವುಗಳಾಗಿವೆ.

ರಸ್ತೆ ಸಂಚಾರದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು –

ರೈಲು ಸುಲಭವಾದ, ಆರಾಮದಾಯಕ, ಅಗ್ಗದ ಸಾರಿಗೆ ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ. ರೈಲು ಉಗಿ ಎಂಜಿನ್‌ನಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು, ಆದರೆ ಇಂದು ಅದು ಡೀಸೆಲ್ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುತ್‌ನಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತದೆ. ರೈಲಿನ ಮೂಲಕ ಸಾವಿರಾರು ಜನರು ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಸಾವಿರಾರು ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಪ್ರಯಾಣಿಸಬಹುದು. ನಮ್ಮ ರೈಲ್ವೆ ಹೆಚ್ಚು ಬಲಶಾಲಿಯಾಗಲು ನಮ್ಮ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಶ್ರಮಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇಂದು ಸಾವಿರಾರು ರೈಲುಗಳಿವೆ, ಅವು ದೇಶವನ್ನು ಒಂದು ಸ್ಥಳದಿಂದ ಮತ್ತೊಂದು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತಿವೆ. ರೈಲಿನಲ್ಲಿ ವಿಶ್ರಾಂತಿಗಾಗಿ ಎಸಿ ಕೋಚ್ ಕೂಡ ಇದೆ, ಜೊತೆಗೆ ತಿನ್ನಲು ಮತ್ತು ಕುಡಿಯಲು ಸಾಕಷ್ಟು ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಿವೆ. ಕಡಿಮೆ ಹಣಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಸುಲಭವಾಗಿ ಸ್ಲೀಪರ್ ತರಗತಿಗೆ ಹೋಗಬಹುದು. ಇಂದು ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಗಂಟೆಗೆ 200 ಕಿ.ಮೀ ರೈಲು ಕೂಡ ಇದೆ. ದೇಶದ ಹಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಮೆಟ್ರೋ ರೈಲುಗಳು ಸಹ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಬುಲೆಟ್ ರೈಲಿನಲ್ಲಿ ಸಹ ಕೆಲಸ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದೆ.

ಕಾರುಗಳು, ಜೀಪ್‌ಗಳು, ವ್ಯಾನ್‌ಗಳು, ಬಸ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ವಾಹನಗಳು ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತವೆ, ಇದು ನಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸಿದೆ. ಇಂದು, ಒಂದು ಐಷಾರಾಮಿ ಕಾರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದರಿಂದ ಇನ್ನೊಂದಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಗಳಿಂದ ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಕಾರು ಇದೆ, ಜನರು ತಮ್ಮ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಖರೀದಿಸಬಹುದು. ರಿಕ್ಷಾಗಳು, ಆಟೋಗಳು, ಬೈಕ್‌ಗಳು, ಸ್ಕೂಟರ್‌ಗಳು, ನಗರದೊಳಗಿನ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿರುವ ಸೈಕಲ್‌ಗಳು, ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರ ಬಜೆಟ್‌ನಲ್ಲಿಯೂ ಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ದೂರವನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಟ್ರಕ್‌ಗಳು, ಟ್ರಾಲಿಗಳು, ಟ್ರಾಕ್ಟರ್‌ಗಳಿಂದ ಭಾರಿ ಲಾರಿಗಳನ್ನು ಒಂದು ಸ್ಥಳದಿಂದ ಮತ್ತೊಂದು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಸಾಗಿಸಬಹುದು. ರಸ್ತೆ ದಟ್ಟಣೆಯಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ತೊಂದರೆಗಳು – ರಸ್ತೆ ದಟ್ಟಣೆಯು ನಮಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇದು ಅನೇಕ ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ.
ವಾಹನಗಳಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವ ಹೊಗೆಯಿಂದ ವಾಯುಮಾಲಿನ್ಯ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ.

ರಸ್ತೆ ಸಂಚಾರದ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರ ಮಾಡಿದೆ, ಆದರೆ ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಜನರು ಇದನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಯಾವ ರಸ್ತೆ ಅಪಘಾತವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ದೇಶದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿದಿನ ರಸ್ತೆ ಅಪಘಾತಗಳಲ್ಲಿ ಸಾವಿರಾರು ಜನರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ರೈಲು ಹಳಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು, ದೊಡ್ಡ ಪರ್ವತಗಳು, ಕಾಡುಗಳನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಪರಿಸರದ ಮೇಲೆ ಕೆಟ್ಟ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರುತ್ತಿದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ರಸ್ತೆ ಸಂಚಾರವನ್ನು ಸೇರಿಸಲು, ನದಿಗಳು, ಸಾಗರಗಳಲ್ಲಿ ಸೇತುವೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ನೀರು ಕೂಡ ಕಲುಷಿತವಾಗಿದೆ.
ಈ ಸಾರಿಗೆ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದರ ಮೂಲಕ, ಮನುಷ್ಯನು ಸೋಮಾರಿಯಾಗಿದ್ದಾನೆ, ಅವನು ಕಾರನ್ನು ಬಳಸುವ ಜೊತೆಗೆ ವಾಹನಗಳ ಹೆಚ್ಚಳದೊಂದಿಗೆ, ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ ಬಳಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.
ರಸ್ತೆ ದಟ್ಟಣೆಯ ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಜಾಮ್, ಇದು ದೊಡ್ಡ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಜನರನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಅಸಮಾಧಾನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ರಸ್ತೆ ಸಂಚಾರ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಪರಿಹಾರ –

ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಸಂಚಾರ ನಿಯಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಜ್ಞಾನವಿರಬೇಕು, ಇದರಿಂದ ರಸ್ತೆ ಅಪಘಾತದ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಹೊಗೆ ಕಾರನ್ನು ಓಡಿಸಬೇಡಿ, ಹಾಗೆಯೇ ಕಡಿಮೆ ದೂರಕ್ಕೆ ಬೈಸಿಕಲ್ ಬಳಸಿ, ಅಥವಾ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆಯನ್ನು ಬಳಸಿ. ರಸ್ತೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಕಾಡುಗಳನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಉತ್ತಮ ಪ್ರಜೆಯಾಗಿ, ನೀವು ಒಂದು ಸಸ್ಯವನ್ನು ಸಹ ನೆಡಬೇಕು.

ಎಲ್ಲಾ ನಾಗರಿಕರು ಸಂಚಾರ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಬೇಕು. ಸಂಚಾರ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಕಾರಣ – ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಜನಸಂಖ್ಯೆ.

ಮೇಲಿನ ಸಂಚಾರ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದ್ದೇವೆ, ಸಂಚಾರ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಕಾರಣ ದೇಶ ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಜನಸಂಖ್ಯೆ. ಜನರು ಕಾಲ್ನಡಿಗೆಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಗಮ್ಯಸ್ಥಾನವನ್ನು ತಲುಪುವ ಸಮಯವಿತ್ತು. ಆದರೆ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಸಂಚಾರದ ಬೇಡಿಕೆಯೂ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಮನೆಯಲ್ಲೂ ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನಗಳಿವೆ. ನಾವು ಒಂದು ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಕೂಡ ಹೋಗಬೇಕಾದರೆ, ನಾವು ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತೇವೆ. ಈ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ, ಸಂಚಾರ ಸಮಸ್ಯೆ ಇಂದು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ.

ನಾವು ಸಾರಿಗೆ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಬಳಸಿದಾಗ ಮಾತ್ರ ಅದರ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಇಂದು ನಾವು ಪರಿಸರವನ್ನು ಸ್ವಚ್ ವಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡರೆ ಮಾತ್ರ ನಮ್ಮ ಭವಿಷ್ಯದ ಪೀಳಿಗೆಗೆ ಸುಂದರವಾದ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here