ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯಾವಂತರಿಗೆ ವ್ಯವಹಾರ ಕಲ್ಪನೆ.

0
126
Business idea for the less educated.
ಅನಕ್ಷರಸ್ಥರಿಗೆ ವ್ಯಾಪಾರ ಐಡಿಯಾ (ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯಾವಂತ ಜನರಿಗೆ ವ್ಯವಹಾರ) (ಅಶಿಕ್ಷಿತರಿಗಾಗಿ ವ್ಯವಹಾರ ಕಲ್ಪನೆಗಳು)

ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಶಿಕ್ಷಣ ಹೊಂದಿರುವ ಅನೇಕ ಜನರಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಕಡಿಮೆ ಶಿಕ್ಷಣ ಪಡೆಯಬೇಕೆಂಬುದು ಅವರ ಬಯಕೆಯಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದರ ಹಿಂದೆ ಅವರಿಗೆ ಕೆಲವು ಕಾರಣಗಳಿವೆ. ಕೆಲವಮ್ಮೆ ಹಣದ ಕೊರತೆಯಿದ್ದರೆ, ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳ ಕೊರತೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಈ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ, ಅವರು ಜನರಿಂದ ನಿಂದನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಈಗ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅವಹೇಳನಗಳನ್ನು ಕೇಳುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಹೌದು, ಈಗ ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯಾವಂತರು ಸಹ ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳಾಗಬಹುದು, ಅವರು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಬನ್ನಿ, ನಾವು ಈ ಜನರಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದಾದ ಕೆಲವು ವ್ಯವಹಾರ ವಿಚಾರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತೇವೆ.

ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯಾವಂತ ಜನರು ಈಗ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಅವರ ಕಾಲುಗಳ ಮೇಲೆ ನಿಂತು ತಮ್ಮನ್ನು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು –

 

ಕುಡಿಯುವ ನೀರು ಸರಬರಾಜು: –

ಇಂದಿನ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ, ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ, ಅವರ ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳು ವಿಭಿನ್ನ ಯಂತ್ರೋಪಕರಣಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತವೆ. ಇಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮಾಲಿನ್ಯದ ಸಮಸ್ಯೆ ತುಂಬಾ ಹರಡಿದೆ. ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಜನರು ತಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ತುಂಬಾ ನೈರ್ಮಲ್ಯ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತು ಪ್ರತೀ ಒಬ್ಬರು ಶುದ್ಧ ಕುಡಿಯುವ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಶುದ್ಧ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಲು ಬಾಟಲಿ ಅಥವಾ ಖನಿಜಯುಕ್ತ ನೀರನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಾರೆ. ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯಾವಂತರು ಶುದ್ಧ ಕುಡಿಯುವ ನೀರನ್ನು ಪೂರೈಸುವ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಿದರೆ, ಅದರಿಂದ ಅವರಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಲಾಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರು ಅದರಲ್ಲಿ ಏನನ್ನೂ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಮತ್ತು ಅವರು ಉತ್ತಮ ಪ್ರಮಾಣದ ಹಣವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಟೀ ಸ್ಟಾಲ್: –

ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಚಹಾ ಕುಡಿಯಲು ಯಾರು ಇಷ್ಟಪಡುವುದಿಲ್ಲ!!. ಲಕ್ಷಾಂತರ ಚಹಾ ಪ್ರಿಯರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ . ಜನರು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಒಂದು ಕಪ್ ಚಹಾದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತು ದಣಿದ ದಿನದಲ್ಲಿ ಸಹ ಅವರು ಚಹಾ ಕುಡಿಯಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಕಚೇರಿಗೆ ಹೋಗುವವರು ದಿನಕ್ಕೆ 2-3 ಬಾರಿ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುತ್ತಾರೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯಾವಂತರು ಈ ವಿಭಿನ್ನ ಕಚೇರಿಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಇತರ ದಟ್ಟಣೆ ಪೀಡಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಚಹಾ ಮಳಿಗೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರೆ, ಈ ವ್ಯವಹಾರವು ಅವರಿಗೆ ಲಾಭದಾಯಕ ವ್ಯವಹಾರವಾಗಬಹುದು. ಇದರಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಕಡಿಮೆ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಗಳಿಕೆ ದಿನಕ್ಕೆ 1000 ರಿಂದ 3000 ರೂಪಾಯಿಗಳವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ.

ವಾಹನ ತೊಳೆಯುವ ಕೇಂದ್ರ: –

ಇಂದಿನ ಓಟದ ಜೀವನಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ, ಜನರು ತಮ್ಮ ಕಾರನ್ನು ತೊಳೆಯಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಅವರು ತಮ್ಮ ಕಾರನ್ನು ತೊಳೆಯಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾರುಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯುವ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯಾವಂತರಿಗೆ ಹಣ ಸಂಪಾದಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶ ಹೊರಬರುತ್ತದೆ. ಹೌದು, ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯಾವಂತರು ಕಾರು ತೊಳೆಯುವ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು. ಮತ್ತು ಇದರೊಂದಿಗೆ, ಕಾರಿನ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಗೆಹರಿಸಬೇಕೆಂದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಈ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸಹ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು, ಇದು ಅವರಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಲಾಭವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಪಂಕ್ಚರ್ ಅಥವಾ ಗಾಳಿ ತುಂಬುವ ವ್ಯವಹಾರ: –

ಕಾರನ್ನು ತೊಳೆಯುವ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಂಡೆವು , ಆದರೆ ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ಪಂಕ್ಚರ್ ಅಥವಾ ಗಾಳಿ ತುಂಬುವಿಕೆಯಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿವೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯಾವಂತರು ಗಾಳಿಯನ್ನು ತುಂಬಲು ಪಂಕ್ಚರ್ ಅಥವಾ ಅಂಗಡಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲವು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಬಹುದು. ಆದರೆ ಈ ಹೂಡಿಕೆ ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆ, ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದರೆ, ಮತ್ತೆ ಮತ್ತೆ ಅದರಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ನೀವು ವಾಹನಗಳ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳನ್ನು ಪಂಕ್ಚರ್ ಮತ್ತು ಏರ್ ಅಂಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡರೆ, ಅದು ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭದಾಯಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯಾವಂತರು ಈ ವ್ಯವಹಾರದಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣವನ್ನು ಗಳಿಸಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಹೆದ್ದಾರಿ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಇದರ ಬೇಡಿಕೆ ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ಪಾನಿಪುರಿ ವ್ಯಾಪಾರ: –

ಪಾನಿ ಪುರಿಯ ಹೆಸರನ್ನು ಕೇಳಿದಾಗ ಎಲ್ಲರ ಬಾಯಲ್ಲಿ ನೀರು ಬರುತ್ತದೆ. ಜನರು ನೀರಿನ ಪುರಿಯನ್ನು ತುಂಬಾ ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಅವರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿರುವ ನೀರಿನ ಪುರಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ. ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯಾವಂತ ಜನರಿಗೆ, ಪಾನಿ ಪುರಿಯ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಜನರಲ್ಲಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಪಾನಿ ಪುರಿಗೆ ಬೇಡಿಕೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಈ ವ್ಯವಹಾರ ಮಾಡಲು ಬಹಳ ಕಡಿಮೆ ಹಣದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಮತ್ತು ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ಜನಸಂದಣಿ ಇರುವ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಪಾನಿ ಪುರಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಹಾಕಿದರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಆಟೋ ರಿಕ್ಷಾ ಚಾಲಕ: –

ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯಾವಂತ ಜನರಿಗೆ, ನೀವು ಆಟೋ ರಿಕ್ಷಾ ಚಾಲಕನಾಗುವ ಮೂಲಕವೂ ಹಣವನ್ನು ಗಳಿಸಬಹುದು. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ಆಟೋ ರಿಕ್ಷಾ ಖರೀದಿಸಲು ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಆಟೋ ರಿಕ್ಷಾಗಳನ್ನು ಓಡಿಸುವ ಜನರಿಗೆ ಒಂದು ದಿನದಲ್ಲಿ ಸಾವಿರಾರು ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಗಳಿಸುವ ಅವಕಾಶ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯಾವಂತ ಜನರಿಗೆ, ಹಣ ಸಂಪಾದಿಸಲು ಇದು ಉತ್ತಮ ಉಪಾಯವಾಗಿದೆ.

ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ, ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯಾವಂತರು ಈ ಸಣ್ಣ ಉದ್ಯಮಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ದೊಡ್ಡ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯಬಹುದು. ಈ ಎಲ್ಲಾ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಬಹಳ ಲಾಭದಾಯಕ ವ್ಯವಹಾರಗಳಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಅವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅವುಗಳಿಂದ ಲಾಭ ಪಡೆಯುತ್ತವೆ.

 

 

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here